Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ Harddisk เป็น bad น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ Harddisk เป็น bad น่ะครับ

คือตอนนี้ผมใช้ HDD อยู่ลูกนึงน่ะครับเป็น Seagate 120GB SATA II แล้ววันนั้นเกิดอาการไฟดับกระทันหัน ผมเลยเปิดเครื่องใหม่ ปรากฏว่าผมเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ มันจะเข้าได้ถึงแต่หน้าสีดำๆ ที่เป็น Windows xp pro... แล้วหน้าจอมันก็จะดับเอง แต่เครื่องไม่ดับ เอา HDD ไปใส่เครื่องเพื่อนก็เข้าไม่ได้ แต่เอา HDD ของเพื่อนมาใส่เครื่องเรามันก็เข้าได้ปกติ ผมก็คิดว่าฮาร์ดดิสเสียแน่นอน
    เลยลองลงวินโดว์ใหม่ ปรากฏว่ามันลงวินโดว์ได้ปกติ แต่เวลาลงเสร์จแล้วปัญหามันก็อยู่ที่เดิมคือ เข้าได้ถึงแค่หน้าเดิมหน้าจอก็ดับไปเองอีก ผมลองลงหลายครั้งแล้วมันก็เป็นเหมือนเดิม ผมควรจะทำยังงัยดีครับ แล้วผมจะรู้ได้ยังงัยครับว่าฮาร์ดดิสมัน แบด ตรงใหน แล้วเอาไปเครมได้หรือป่าวครับ

ลองเคลมดูครับ น่าจะได้

Comment

ขอความเห็นท่านอื่นด้วยครับบบบ

Comment

เคลมคับ

Comment

เคลมเช่นกันครับ ผมเคยซื้อ 4.3 GB ของ Seagate มี bad มาตั้งแต่ตอนซื้อ ผมก็ส่งเคลมแล้วขอร้านเทิร์นเป็น 10.2 GB นานมากแล้วครับ ประกัน Dcomp

Comment

เครม

Comment

ประกัน synnex อ่ะครับซื้อที่ jib ไม่รู้จะเครมได้หรือเปล่าใช้มาปีกว่าละครับ

Comment

Originally posted by us---army View Post
                ประกัน synnex อ่ะครับซื้อที่ jib ไม่รู้จะเครมได้หรือเปล่าใช้มาปีกว่าละครับ
                ประกันตั้ง5ปี ทำไมจะเคลมไม่ได้งับ จัดโล้ด....

Comment

-*-

Originally posted by us---army View Post
                  คือตอนนี้ผมใช้ HDD อยู่ลูกนึงน่ะครับเป็น Seagate 120GB SATA II แล้ววันนั้นเกิดอาการไฟดับกระทันหัน ผมเลยเปิดเครื่องใหม่ ปรากฏว่าผมเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ มันจะเข้าได้ถึงแต่หน้าสีดำๆ ที่เป็น Windows xp pro... แล้วหน้าจอมันก็จะดับเอง แต่เครื่องไม่ดับ เอา HDD ไปใส่เครื่องเพื่อนก็เข้าไม่ได้ แต่เอา HDD ของเพื่อนมาใส่เครื่องเรามันก็เข้าได้ปกติ ผมก็คิดว่าฮาร์ดดิสเสียแน่นอน
                  เลยลองลงวินโดว์ใหม่ ปรากฏว่ามันลงวินโดว์ได้ปกติ แต่เวลาลงเสร์จแล้วปัญหามันก็อยู่ที่เดิมคือ เข้าได้ถึงแค่หน้าเดิมหน้าจอก็ดับไปเองอีก ผมลองลงหลายครั้งแล้วมันก็เป็นเหมือนเดิม ผมควรจะทำยังงัยดีครับ แล้วผมจะรู้ได้ยังงัยครับว่าฮาร์ดดิสมัน แบด ตรงใหน แล้วเอาไปเครมได้หรือป่าวครับ
                  ผมเป็นหลายครั้งแล้วครับ พอถึงหน้าจอ Windows xp pro... มันดับบ้าง ค้างบ้าง (ฮาดดิสผมไม่ดี ยังไม่ได้ไปเครม) ผมปิดเครื่องไว้ซักพัก หรือเปลี่ยนสายไฟ มันก็หายนะครับ ไม่รู้เหมือนกันไหม ผมไฟดับบ่อยเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X