คืองานที่ผมทำอยู่ใช้โปรแกรม Microsoft Project ในการทำงานอะครับแต่มันมีปัญหาตรงที่ file มันใหญ่มากอะครับแต่ในเอกสารมันไม่มีอะไรนะครับมีแต่พิมพ์ตัวหนังสือปกติไม่มีรูปหรือ file เสียงอะไรเลยปกติ file word,excel ทั่วไปถ้าไม่ใส่รูปหรือ file เสียงลงไปขนาดจะไม่ถึง 1 Mb แต่นี่แค่พิมงานปกติประมาณ 5-7 หน้านะครับขนาด file มัน 1.5-4 mb เลยครับมีวิธีลดขนาดของ file ไหมครับ ผมก็เลยคิดว่าเป็นที่เราก็อบปี้ file เก่ามาทำใหม่หรือเปล่า แต่ผมลองทำใหม่แล้วมันก็ขนาดเท่าเดิม คือผมต้องส่งเอกสารผ่าน Email Outlook Express ขนาด file มันใหญ่เกินไปเลยส่งไม่ไ้ด้มันห้ามไม่เกิน 1.5 mb มันถึงจะส่งได้ ไม่อยากอัดเป็น Winzip ไปอะครับส่งให้ผู้จัดการดูด้วยเสียวโดน....

รบกวนทีครับใครรู้บ้าง

ขอบคุณจริงๆๆครับ