Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซิฟเวอร์สำหรับร้านเนต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซิฟเวอร์สำหรับร้านเนต

เมื่อ 2 วันก่อนมีคนบอกให้ติดตั้งเครื่องเซิฟเวอร์ที่ร้าน เลยอยากทราบว่ามันช่วยให้เนตเร็วและเสถียรมากขึ้นรึเปล่า ถึงได้ติดกันตามร้านเนต-เกมส์ และถ้าผมซื้อมาแล้ว ต้องใช้มันยังไง และวิธีการต่อสาย พวกแลน ต่างๆ เข้ากับเครื่องเซิฟเวอร์ ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเซิฟเวอร์เลยครับ อยากให้ท่านๆ ช่วยหาสเปคเครื่องเซิฟเวอร์ให้ซักเครื่องครับ (ผมไม่รู้ว่าเครื่องละเท่าไหร่ แต่ขอแบบราคาประหยัดแต่คุณภาพดี พอดีว่ามีเงินอยู่ 20,000.-ไม่รู้ว่าจะพอไหม) **เครื่องเซิฟเวอร์นี่เค้าขายกันเป็นชุดที่ประกอบมาเรียบร้อยแล้ว หรือสามารถสั่งประกอบได้เหมือน PC ทั่วไปครับ**

ลองทำตามแบบนี้ดูซิครับ ผมว่าจะลองไปทำดูเหมือนกัน อิอิ

ทำ ADSL Router/Firewall ประสิทธิภาพสูงด้วย M0n0wall จาก PC เก่าๆ
    http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=17880

Comment

Server
      X2 3600+
      M2N-E
      HDD 160GB/7200 Sata 2
      Ram 2GB 667 X2 DualChannel
      VGA XFX 8600GT XXX
      DVD-RW

สเปคแชร์เน็ต เปิด Server GameOffline ร้านข้างบ้านเขาใช้แบบนี้หง่ะ
      เปิดเกมทีละ 3 เกมยังได้เลย RanOffline MuOffline RagnarokOffline เปิดทีละ 3 อันยังไม่แลคเลย สเปคบนนี้อ่ะ

Comment

E6550 6400
        ASUS P5B-VM 4600 VGA ON
        RAM ROX667 1Gx2 3000
        HDD 160G 2000 ลงเกมส์ไม่หมดแล้วมั้งครับ
        DVDRW 1200
        CASE 1000
        PSU ENERMAX 350W 1500

19700

Comment

Working...
        X