overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ตอนนี้ตัวไหนดีครับ BE2300 กับ X2 3600+ ถ้าเอามา oc

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default ตอนนี้ตัวไหนดีครับ BE2300 กับ X2 3600+ ถ้าเอามา oc

ตอนนี้ตัวไหนดีครับ BE2300 กับ X2 3600+ ถ้าเอามา oc แ้้ล้วควรจะจับคู่กับบอร์ดตัวไหนดีครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member moohoo's Avatar

ประสิทธิภาพน่าจะพอๆกัน แต่ราคาต่างกัน พอสมควร
    BE2300 ไฟ 45w
    X2 3600+ ไฟ 65w

เป็นผมเลือก 3600+ เพราะมันถูกกว่าหลายตัง

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เดี๋ยวรอราคาลง ค่อยสอย ตอนนี้ใช้ 3600+ ก็เหลือแหล่แล้วคร้าบ

OverclockZone Member econground's Avatar

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...350/index.html

เท่าที่อ่านดู ไม่ต่างกันเท่าไหร่นะ นอกจาก ราคา ไฟเลี้ยง ความร้อน แต่ตอนสุดท้ายเค้าสรุปไว้ว่า

"หลังจากการโอเวอร์คล็อก ที่ทำให้เห็นได้ ถึงพลังแฝง ที่มีภายในตัวของมัน
    จึงบอกได้เลยครับ ว่า X2 BE-2350 ตัวนี้ แรง แบบไม่ธรรมดา แรงแบบคุ้มค่า เพราะนี่คือ CPU ในระดับ Mainstream ที่มีความสามารถ ที่ไม่ด้อย ไม่น้อยหน้า CPU ตัวแรง จากค่ายคู่แข่ง หรือแม้กระทั่ง CPU รุ่นพี่ในค่ายเดียวกันเองก็ตาม .."

OverclockZone Member

ข้อเสียคือราคาน่ะครับ แพงเกิน

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

BE2300 ราคาลลงแล้วครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

เหลือ 2990 ครับ ผมว่ายังไงเล่นของสดใหม่ไว้ก่อนดีก่านะ

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

ถ้าจะเล่นนะครับ คงไม่มีใครแคร์ว่ามันเป็น 64 บิต หรือ 32 บิตหรอกครับเพราะว่าปกติเนี่ยก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว ถ้าราคามันน่าเล่นกว่านี้ ถึงจะเล่นได้แค่ 32 บิตก็ยังน่าลองครับผม แต่ย้ำกว่า ให้ราคาดูดีกว่านี้ก่อนแล้วค่อยเล่นก็ยังไม่เสียหายครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ถึงจะราคาลงก็ถูกสู้ 3600+ ไม่ได้ อิอิ

OverclockZone Member benzmore's Avatar
    เมืองตามพรลิงค์

มันก็แค่ 45 w
    แต่ถ้า เป็น 45 nm แรง!! แน่

OverclockZone Member Drunk's Avatar

กินไฟน้อย ก็ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องความร้อนมาก

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

Quote Originally Posted by iamtheone View Post
    ถ้าจะเล่นนะครับ คงไม่มีใครแคร์ว่ามันเป็น 64 บิต หรือ 32 บิตหรอกครับเพราะว่าปกติเนี่ยก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว ถ้าราคามันน่าเล่นกว่านี้ ถึงจะเล่นได้แค่ 32 บิตก็ยังน่าลองครับผม แต่ย้ำกว่า ให้ราคาดูดีกว่านี้ก่อนแล้วค่อยเล่นก็ยังไม่เสียหายครับ
    ฺBE2300 และ BE2350 ทั้งคู่ก้ยัง 64bit นะครับ อย่าเข้าใจผิด อย่าเห็นแค่ว่า Athlon X2 ไม่มี 64 แล้วจะไม่ 64bit นะครับ ดูใน CPUZ ซิครับมันยังมี X86-64 อยู่นะครับ

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

Quote Originally Posted by ZoLKoRn View Post
    ฺBE2300 และ BE2350 ทั้งคู่ก้ยัง 64bit นะครับ อย่าเข้าใจผิด อย่าเห็นแค่ว่า Athlon X2 ไม่มี 64 แล้วจะไม่ 64bit นะครับ ดูใน CPUZ ซิครับมันยังมี X86-64 อยู่นะครับ
    โทษทีครับผมอ่านในเว็บนอกแล้วเบลอ ๆ ครับผม มันแค่ตัดสินใจตัดคำว่า 64 ที่ต่อท้ายออกครับ ผมอ่านตอนแรกเข้าใจว่ามันตัดเทคโนโลยี 64 บิต ออกครับผม

"The new processors are called simply "Athlon X2", as AMD has decided to drop the "64" suffix. This is a good choice, I believe, because no one really cares much about 64-bit; the new Phenom processors won't carry the "64" label either."

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by iamtheone View Post
    โทษทีครับผมอ่านในเว็บนอกแล้วเบลอ ๆ ครับผม มันแค่ตัดสินใจตัดคำว่า 64 ที่ต่อท้ายออกครับ ผมอ่านตอนแรกเข้าใจว่ามันตัดเทคโนโลยี 64 บิต ออกครับผม

"The new processors are called simply "Athlon X2", as AMD has decided to drop the "64" suffix. This is a good choice, I believe, because no one really cares much about 64-bit; the new Phenom processors won't carry the "64" label either."
    เขาแค่เอา label 64 ออกไม่ได้ตัดเทคโนโลยี 64บิทนี่ครับ

OverclockZone Member i.am_xc's Avatar

งงอ่ะช่วยบอกหน่อยงับ
    x2 3600+ ไม่เป็น 64bit เหรอ

Quote Originally Posted by i.am_xc View Post
    งงอ่ะช่วยบอกหน่อยงับ
    x2 3600+ ไม่เป็น 64bit เหรอ
    ยังเป็นครับผม แต่ว่า x2 3600+ ยังมี่คำว่า 64 บิต ต่อท้ายไงครับ แต่ว่าในรุ่นนี้ ตัดคำว่า 64 บิต ออกไป เพราะว่าจริงๆ แล้วไม่มีคนแคร์ คำว่า 64 บิต ครับ

- -" อ่านข้อความแล้วสื่อความหมายคลาดเคลื่อนเอง เซง ตัวเอง

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

3600+ คุ้มต้นทุนกว่าโข ครับ

Bookmarks

Bookmarks