overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: Hp กับacer

ผู้มาเยือน
    Guest

Default Hp กับacer

ระหว่างสองรุ้นนี้ ถ้าเปรียบเทียบทางด้านคุณภาพของเครื่องนะครับ ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ไม่สนเรื่อง ราคา อ่ะคับ แค่อย่างรู้เรื่องคุณภาพของเครื่องกับเรื่องประกันหลังการขาย ว่าอันไหนดีกว่ากัน

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

เป็นผมคงเลือก HP ส่วนเรื่องประกันหลังการขาย
    ผมว่าขึ้นกับคุณว่าซื้อที่ไหน จากศูนย์ หรือไม่

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ตัวเครื่องยกให้ HP
    ประกันยกให้ Acer

OverclockZone Member 154's Avatar

Asus ละกัน

เขาว่ากันว่า acer จะมีปัญหาเรื่องบานพับมันไม่ทนอ่ะ

OverclockZone Member HolyShadow's Avatar

ก็แบบนี้ถ้าตัวเครื่องดีกว่าก็น่าสนใจกว่าสิครับ แต่เห็นคนบอก ประกันของเอเซอร์บางราย แย่มากๆๆ เอาเครื่องไปดอง เวลา จะเปลี่ยนอะไรก็แพงนิครับ

OverclockZone Member

HP ครับผมดูท่าจะมีภาษีดีกว่า คิดว่าacerเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับผมถ้าซื้อnotebookในระดับล่างถึงปานกลาง แต่ในรุ่นสูงๆมันสูสีกันทุกยี่ห้อแหละ

OverclockZone Member popeye_op's Avatar

acer ประกันได้ใจสุดครับ เครื่องหายจ่าย 80% ถ้าเกิดอุบัติเหตุ เช่น โดนขโมย จ่ายคืน 100%

สเปคของ acer มักจะสูงกว่าในระดับราคาเดียวกันด้วยอ่ะ

แก้ไข
    ตอนนั้นผมได้รับการว่าจ้างให้มาโพสเชียร์ acer ครับ!!
    แต่ทำอยุ่แป้บเดียว ขออภัยในความงงด้วย แหะๆ
    Last edited by popeye_op; 30 Jun 2012 at 08:13:39.

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by popeye_op View Post
    acer ประกันได้ใจสุดครับ เครื่องหายจ่าย 80% ถ้าเกิดอุบัติเหตุ เช่น โดนขโมย จ่ายคืน 100%

สเปคของ acer มักจะสูงกว่าในระดับราคาเดียวกันด้วยอ่ะ
    HPก็มี ยี่ห้ออื่นก็มีนะครับพี่น้องประกันอุบัตเหตุนี่ ถ้าถามเรื่องความทน ผมใช้มาทั้ง2ยี่ห้อแล้ว ผมว่าHPทนกว่า (ถ้าไม่นับการ์ดจอ8400ในตำนานเพราะมันก็พังทุกยี่ห้อนั่นหละ) เบื่อจริงๆไอ้พวกที่บอกว่า HPห่วย อย่างงั้นอย่างงี้ ทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยใช้แล้วฟังเค้ามาอีกที ถ้าไม่นับปัญหาการ์ดจอนะHPนี่ผมว่ามันทนสุดๆไปเลยหละ ลองไปหาดูสิ DV2xxxTU ไม่เห็นพังซักเครื่อง ที่เค้าโพสกันที่พันทิบก็มีแต่ปัญหาการ์ดจอทั้งนั้น ทำไมไม่ไปด่าNvidiaกันหละ สรุปแล้วHPงานประกอบเนี๊ยบกว่า วัสดุดีกว่าไม่ก๋องแก๋งเหมือนAcer ลองเอามาวางเทียบกันดูแล้วจะรู้ว่ามันแตกต่างกันยังไง แต่ถ้าเรื่องสเปกต่อราคาแล้วAcerกินขาดแน่นอน ส่วนเรื่องประกันผมว่ามันแล้วแต่พนักงานรับเครื่องนะครับ อย่างHPนี่ี ผมเคยใช้บริการศูนย์ที่ภูเก็ตเค้าบริการดีมากๆ ประทับใจครับ

OverclockZone Member Be1con's Avatar

ผมชอบ HP ที่ ดีไซน์ครับ เทพดี โดยเฉพาะ Touchsmart Notebook สวยอย่าบอกใครเลยครับ ใช้ AMD ทั้งดุ้นด้วย

OverclockZone Member noom3925's Avatar

ผมชอบ HP ที่ ดีไซน์ครับ เทพดี โดยเฉพาะ Touchsmart Notebook สวยอย่าบอกใครเลยครับ ใช้ AMD ทั้งดุ้นด้วย

ใช้ AMD ทั้งดุ้นด้วย อันนี้ที่โดนใจ..... แต่จริงๆแล้วจะ HP หรือ acer มันก็พังได้เหมือนกันล่ะครับ อย่าเพิ่งเชื่ออะไรทั้งนั้น จนกว่าจะได้สัมผัสเอง acer ในบอร์ดเห็นว่ามีแต่คนบ่น มีบัญหาเยอะแยะ ถึงคราวผมต้องเปลี่ยน note book ตัวใหม่ ไปซื้อ acer4520 มาใช้ซะเลยจะได้รู้ว่า มันจะมีปัญหาจริงหรือเปล่าเห็นกระทู้ต่อว่าเยอะมาก
    ตั้งแต่ใช้มาก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย 1ปีกับ 4เดือน แกะเครื่องมาทำความสะอาด ไป 1ครั้ง ก็ไม่เห็นจะปัญหาอย่างที่ได้อ่านมานะครับ

OverclockZone Member
    ลาดพร้าว / รัชดา

ไม่ชอบทั้ง 2 ยี่ห้อได้ไหมครับ (5555)

แนะนำ ทนๆ แบบไม่สวยก็ dell IBM (ไม่ใช่ตัว lenovo นะครับ) แล้วก็ toshiba

สองตัวนี้ผมเลือก ACER

OverclockZone Member nonsuusaa's Avatar
    สภ.เมืองราชบุรี

ขุดมาจากไหนอะ???

OverclockZone Member LockOn-CM's Avatar

โห ขุดมาได้ เหอะๆๆ

เมื่อก่อนเลือก HP แต่ตอนนี้ Acer ครับ

OverclockZone Member Be1con's Avatar

อ้าวหรอ ลืมไปเนี้ย

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

ถ้าเป็นแต่ก่อน ACER ผมไม่อยู่ในหัวข้อที่จะซื้อ Notebook ครับ เอา HP แทน แต่ตอนนี้ ACER มาเป็นที่ 2 ส่วน HP ไม่อยู่ในหัวข้อครับ เจอกับตัวเองมาแล้ว เดี๋ยวนี้ Acer เย็นกว่า HP ตัวเก่าผมร้อนตับแตกเลยครับ เออแล้วขุดมาได้ไงเนี่ย งงๆ
    Last edited by Nuttakit; 3 Sep 2009 at 20:50:51.

OverclockZone Member djbank's Avatar
    Bangkok Thailand

Acer ผมมีประสบการณ์ ไม่ดีกับมันนะครับ ผมเอา HP ดีกว่าครับ

Bookmarks

Bookmarks