Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ ว่ามันเป็นแรมปลอมหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ ว่ามันเป็นแรมปลอมหรือเปล่า

ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by ซามูไรศพหมา; 30 Jul 2007, 10:24:13.

ต้องดูหน้า SPD ในโปรแกรม CPU Z อะ
    ถ้าเป็น FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF หึหึหึ ^^"

Comment

ใช้ Kingston Technology Company - Memory Verification Web : http://www.kingston.com/asia/verify/
      สำหรับตรวจสอบ RAM Kingston ว่าเป็นของแท้หรือไม่ครับ
      ใช้กับ Flash Memory ก็ได้ด้วย

Comment

จัดไปครับ

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
          จัดไปครับ

หมันแล้วหลวง สาว่าแรมปลอม ผมไม่รุ เพราะใช้ncp มันก้อไม่ขึ้นอะไรอยุแล้ว 555

Comment

Originally posted by sicklab View Post
            หมันแล้วหลวง สาว่าแรมปลอม ผมไม่รุ เพราะใช้ncp มันก้อไม่ขึ้นอะไรอยุแล้ว 555
            ถ้าพันหนั่นกาเจ๊บหัวแหละบาวเหอ โถกหลอกแหล่ว

Comment

ไม่มีข้อมูลใน ชิปแรม ก็แปลว่าเป็นแรม..... อะ
              ปรกติถ้าเป็นแรมคิงตันแท้ต้องมีการลงข้อมูลในชิป อะนะ หิหิหิ
              ไม่เป็นไรให้มีประกัน กับ ใช้งานได้ไม่งอแงก็ไม่เป็นไร ถ้า o/c ไปได้เยอะถือว่ากำไล
              แค่มันไม่ได้มีการลงข้อมูลในชิปเฉยๆ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่มีข้อมูลใน ชิปแรม ก็แปลว่าเป็นแรม..... อะ
                ปรกติถ้าเป็นแรมคิงตันแท้ต้องมีการลงข้อมูลในชิป อะนะ หิหิหิ
                ไม่เป็นไรให้มีประกัน กับ ใช้งานได้ไม่งอแงก็ไม่เป็นไร ถ้า o/c ไปได้เยอะถือว่ากำไล
                แค่มันไม่ได้มีการลงข้อมูลในชิปเฉยๆ นะ
                ผมว่าก็ไม่เพี้ยนอ่ะ และก็ไม่ได้คล๊อกอยู่แล้ว ถึงจะคล๊อกอย่างดีก็ลากไปแค่ 215 - 220 แค่นั้นแหละครับ

แต่ที่สำคัญ ไม่รู้ว่ามันประกันอะไรอ่ะ สติ๊กเกอร์ที่เป็นคำว่า OOh มันคือไรก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
                  ผมว่าก็ไม่เพี้ยนอ่ะ และก็ไม่ได้คล๊อกอยู่แล้ว ถึงจะคล๊อกอย่างดีก็ลากไปแค่ 215 - 220 แค่นั้นแหละครับ
                  งั้นก็ OK ละ สบายใจได้ใช้ไปจนกว่ามันจะเดี้ยงไปเลย
                  ถ้ายังใช้งานได้ปกติ อะ

Comment

ประกัน OOh!

พอไปเคลมก็ร้อง OOh!

Comment

จัดไปครับ
                      ปลอมชัวร์ครับ ผมก็เจอเนียนมาก ขนาดปลอม SPD เลยล่ะ มี SN ก็จริง แต่ Ram 2 ตัว ดันมี SN เหมือนกัน
                      Last edited by kopkid; 6 Dec 2007, 20:12:21.

Comment

ไมเป็นงี้อ่ะ

Comment

หลายปัจจัยครับ

Comment

ไมเป็นงี้อ่ะ
                            แรม : fsb
                            ก็ 5: 4 ไงคับ -*- ไม่เหงแปลก เลย ปกติคับ ผมไม่รุ้ว่า cpu รุ่นไหนอะ แต่ไม่เหงผิดปกติ เลย -*-

Comment

ไอย๊ะ มีพันนี้กันหลาว ไม่ช่ายหรู่นิ

Comment

Working...
                              X