Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมดีพา CPU ไปได้ไกล แล้วเอาตัวไหนดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมดีพา CPU ไปได้ไกล แล้วเอาตัวไหนดีอะครับ

แรมดีพา CPU ไปได้ไกล แล้วเอาตัวไหนดีอะครับ
    Geil 2GB (2x1GB) PC2 6400 800 Ultra 4-4-4-12 GX22GB6400UDC
    Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM w/ EPP Retail
    Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2) PC2-6400 (DDR2-800)4-4-4-12

อยากได้แค่ไปถึง 900 CL4 หรืออาจจะ 1000 CL5 อะ ตัวไหนพอไหวมั่งครับ

มีผลด้วยครับ
    CPU / เมนบอร์ด / แรม / PSU
    หลักๆ แค่นี้ละ
    ถ้า Corsair เป็น CL4 (4-4-4-12) แนะนำตัวนี้ครับ

Last edited by TWK.; 23 Jul 2007, 20:59:00.

Comment

Gskill pk

Comment

Corsair ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไรอะครัย

Comment

Originally posted by kramer View Post
          Corsair ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไรอะครัย
          ราคาแรม Corsair

Comment

Corsair ตัว CL4 ราคามันโดดไป 6780 เลยอะ ถ้า Corsair ตัว CL5 นี่จะไปไกลเท่า Gskill กับ Geil มั้ย เพราะราคาประมาณ 5000 เหมือนกัน แต่ถ้า Gskill กับ Geil จะได้เป็น CL4

Comment

แรมบ้านๆก็ไปได้ไกลเหมือนกันนะครับ Kingston chip Elpida

Comment

Kingston chip Elpida
                หายากมั้ยอะครับแรมตัวนี้ ตรงชิบมันจะเขียนว่ายังไงมั่งอะ ถ้ามือดีก็ได้ของแรงรึเปล่าอะครับ

Comment

Originally posted by kramer View Post
                  หายากมั้ยอะครับแรมตัวนี้ ตรงชิบมันจะเขียนว่ายังไงมั่งอะ ถ้ามือดีก็ได้ของแรงรึเปล่าอะครับ
                  ที่พิษณุโลกมีเกลื่อนเลยครับ ตรงชิบมันจะเขียนว่า Elpida -6E-E อ่ะครับ ส่วนมือดีจะได้ของแรงมั้ย มันขึ้นอยู่กับดวงครับ
                  ไว้พรุ่งนี้เดี๋ยวผมเอากล้องถ่ายให้ดูนะครับ
                  ปล. ค่าตัวไม่แพงครับ ผมซื้อมาคู่ละ 2500 ครับ เมื่อเดือน มิถุนา ครับ
                  Last edited by อิมพีเรียล; 24 Jul 2007, 17:35:04.

Comment

มีหน้าตาแบบนี้แหละครับ ยืมรูปมาจาก www.pc-cm.com ครับ

Comment

Kingston chip Elpida ตัวนี้ความเร็วเดิมมันมา 800 CL4 รึเปล่าครับครับ

Comment

Simmtronics กิ๊กละพัน ก็น่าสนมิใชน้อย

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/233

Comment

Kingston chip Elpida ตัวนี้ความเร็วเดิมมันมา 800 CL4 รึเปล่าครับครับ
                          667 ครับ CL 5-5-5-15 ครับ

Comment

ตอนนี้สนใจแรมทั้งของท่าน อิมพีเรียล และท่าน pann เลยอะ ตัวไหนมันแรงกว่ากันน้อใครพอให้คำตอบได้มั่งอะ

Comment

ตอนนี้สนใจแรมทั้งของท่าน อิมพีเรียล และท่าน pann เลยอะ ตัวไหนมันแรงกว่ากันน้อใครพอให้คำตอบได้มั่งอะ
                              อันนี้แล้วแต่ท่านนะครับ

Comment

Working...
                              X