Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ไม่ได้เพราะ..???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ไม่ได้เพราะ..???

คือลงวินโดว์ไม่ได้คับ ใช้ HDD แบบ IDE อ่ะคับ ผมก้อไม่เข้าใจเหมือนกันทำไม HDD แบบ IDE จึงมีปัญหากับการลงวินโดว์นัก ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ

(ผิดหมวดรึป่าวหว่ามันก้ำ ๆ กึ่ง ๆ กัน อิอิ)

ใช้เมนบอร์ด อะไรเอย

Comment

หาสาเหตุเจอแล้วคับ แผ่นมันเป็นรอย(บอกแล้วให้ใช้โซเค้น)คือมันเป็นที่เครื่องของน้องอ่ะคับมันโทรมาถามพอถามไปถามมา ไปเจอว่าแผ่นเปงรอยซะงั้น เฮ้อ อ้ายน้องเวง

ยังไงก้อขอขอบคุณที่เข้ามาตอบให้นะคับขอบคุณคับ

Comment

ลองระบุอาการให้แคบลงหน่อยซิครับ เช่น บูตไม่เจอHD , แผ่นไม่อ่าน , เขียนข้อมูลลงHDไม่ได้ ฯลฯ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ....

Comment

ดีใจด้วยงับที่เรียบร้อยแล้ว

ปล.ขออภัยโพสหลังท่านไปหน่อย เหอะๆๆๆ น่าแตกเลยเรา อิอิ

Comment

แล้วไป...

Comment

ซะงั้น

Comment

ดีแล้วครับที่ลงได้ ของผมลงยังไงก็ไม่ได้ขึ้นจอฟ้าตลอด กำเวงจริงๆ

Comment

Originally posted by chichiol6 View Post
                  ดีแล้วครับที่ลงได้ ของผมลงยังไงก็ไม่ได้ขึ้นจอฟ้าตลอด กำเวงจริงๆ
                  ลองเอาโค้ดจอฟ้าที่มันขึ้นมาดูหน่อยครับ เชื่อแน่ว่ามีทางแก้ไขได้แน่นอน....

Comment

Working...
                  X