Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยประกอบ q6600 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยประกอบ q6600 ทีครับ

วันนี้ไปดูราคามา q6600 ประมาณ 10200
    ควรใช้ mb รุ่นใหนดี เล็งๆ asus p5k หรือมีตัวใหนแนะนำบ้าง
    ram 667 กะ 800 ประสิทธิภาพตอนใช้กะโปรแกรมจิง แตกต่างกันมากใหม
    psu กี่วัตต์ถึงจะพอ ยี่ห้อใหนดี
    ระบบระบายความร้อนจำเป็นต้องใช้ water cooling ใหม ถ้าต้องใช้ควรเป็นรุ่นใหน ประมาณกี่บาท
    ผมอยากเอามาใช้ MAYA, PS
    ขอบคุณคับ

P5K DELUXE WIFI ก็ดีครับผม หรือไม่ก็ลองหาบอร์ที่มันรองรับกับแรม DDR3 เลย เพราะจะได้เผื่ออนาคต ไปเลย

แรม 667-800 ใช้จิงไม่ค่อยต่างผมว่า แถม 667 คล๊อก ไป 800 ยังได้

water cooling ถ้าท่านไม่ OC ไม่จำเป็นต้องใช้เลยครับ ยุ่งยากนะผมว่า

ใช้พวก Heat งามๆพอ

Comment

หรือไม่ก็ลองหาบอร์ที่มันรองรับกับแรม DDR3 เลย เพราะจะได้เผื่ออนาคต ไปเลย
      เห็นด้วยครับ ไหนๆจะซื้อแล้วทั้งทีเล่นของใหม่ๆไปเลยครับเพราะไงก็ DDR3 ใน อนาคต แต่ปันหา
      อยู่ที่ว่า แรม DDR3 ที่ไหนมีขายบ้าง ดูในเวบก็ไม่เห็นจะมีบอกเลย -..-

Comment

DDR3 ต้องสั่งเอาจากเมืองนอกครับน่าจะมีเพราะเห็นในญี่ปุ่นมีข่าวว่าวางขายบ้างแล้ว

Comment

mb ที่รองรับ ddr3 เช่น P5k,DS3r,DS4 ใช่ใหมครับ ตัวใหนไม่รองรับบ้าง
          ใจจริงอยากได้ ds3r แต่เห็นข่าวว่า asus รองรับ 45nm
          คิดว่า mb ที่อัพ cpu ได้ดูมีอนาคตกว่าแค่อัพแรม

Comment

Originally posted by crank View Post
            mb ที่รองรับ ddr3 เช่น P5k,DS3r,DS4 ใช่ใหมครับ ตัวใหนไม่รองรับบ้าง
            ใจจริงอยากได้ ds3r แต่เห็นข่าวว่า asus รองรับ 45nm
            คิดว่า mb ที่อัพ cpu ได้ดูมีอนาคตกว่าแค่อัพแรม
            เอ่อ จิงๆแล้ว เมนบอร์ดที่ใช้ P35 ก็รับ พวก 45nm ได้หมดเลยนี่ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นAsus นะ

Comment

GA-P35-DS3R รองรับ 45nm ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ประกอบมาเรียบร้อย
                การ์ดจอ 8800gts ดันมีปัญหากะ Maya ซะอีก

Comment

มันมีปันหาไงครับ อยากรู้

Comment

Originally posted by monkyz View Post
                    มันมีปันหาไงครับ อยากรู้
                    เช่นตอน select object แล้วมันจะคิดแป๊บนึงก่อนจะเลือกได้
                    เลือก uv ใน editor แล้วไม่โชว์ใน viewport
                    etc

ลองแปลงเป็น quadro แล้วแปลงไม่ได้ ใครช่วยแนะนำที ขอ msn ยิ่งดีครับ

Comment

ผมพึ่งประกอบส่งลูกค้าไปวันนี้เองครับ ใช้บอร์ด P35-DS3R + E6550 + Corsair 1024/667 +GF8500GT EXTREAM/256MB SPARK พัดลมซีพียูหมุนสูงสุดไม่เกิน 2,000 รอบ บางช่วงลงมาประมาณ 800 กว่ารอบ และบางครั้งมันก็หยุดหมุน ลองเอามือไปจับซิงค์ซีพียูมันทำไมเย็นสบายก็ไม่รุ่ สุดยอดครับ

Comment

Working...
                      X