Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับคะแนน Benchmark ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับคะแนน Benchmark ครับ

ผมได้ติดตามอ่านการทดสอบมาเรือยๆนะครับแต่มีบางอย่างสงสัยเกี่ยวกับ benchmark นะครับ
    1.พวก spec เครืองอืนๆ cpu ram ส่งผลต่อคะแนนไหมครับ มากน้อยแค่ไหน
    2. benchmark 03, 05, 06 เนี่ยมันต่างกันไงบ้างคับทำไมต้องทดสอบทีหลายอันด้วย
    3. AGP กับ PCI-e เนียอันไหนมันดีกว่ากันครับ อุอุนอกเรื่อง
    รบกวนหน่อยนะครับพอดีดูเปรียบเทียบแต่ละรุ่นมันงงอะ

1. cpu มีผลมากครับ โดยเฉพาะ 3DMark 01
    2. แตกต่างกันไม่มาก แต่บางการ์ด คะแนนบาง benchmark จะสูงกว่าการ์ดระดับเดียวกัน เช่นเท่าที่จำได้ การ์ด ati ทดสอบ 05 คะแนนค่อนข้างดี
    3. PCI-e ดีกว่าครับ ต้องเป็น 16x นะ

Comment

Working...
    X