Announcement

Collapse
No announcement yet.

รุ่นAM2NF6G-VSTA ทำไห้ pci eวิ่งเต็ม 16xได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่นAM2NF6G-VSTA ทำไห้ pci eวิ่งเต็ม 16xได้ไหมครับ

asrock AM2NF6G-VSTA ไช้อยู่ ช่องpci e16x มันวิ่งแค่ 8x ผมทำบุญมาแค่นั้น หรือว่ามันมีวิธีปรับไห้วิ่งเต็มได้ครับ แล้วกับรุ่นอื่นๆของยี่ห้อนี้เปนไหมครับ ไครรู้ตอบหน่อยเร็ว หรือไครไช้รุ่นนี้เหมือนผม บอกหน่อยว่าเป็นเหมือนผมไหม
    ขอบคุณครับ

ไม่ได้

แล้วมันก็ไม่ได้ต่างกันด้วย ระหว่าง 8 /16 ไม่ต้องคิดมากครับ ใช้แล้วไม่ต่างกันจริงๆ

Comment

-*-

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่ได้

แล้วมันก็ไม่ได้ต่างกันด้วย ระหว่าง 8 /16 ไม่ต้องคิดมากครับ ใช้แล้วไม่ต่างกันจริงๆ
      ขอบคุณครับ (แต่น้อยใจนิดนึง การ์ดแรงสุดใจแต่ไปได้แค่ 8 x 5555555+)

Comment

ทำใจครับ แล้วก้อรอเปลี่ยนบอร์ดไหม่

Comment

ขายเลยครับ ราคายังดีคนต้องการเยอะ เพิ่มไม่กี่ร้อยเอา Alive มือหนึ่งมานอนกอดดีกว่าสบายใจ
          ผมเข้าใจว่าถึงมันจะไม่ค่อยเห็นผลระหว่าง 8 กับ 16 แต่สำหรับเราๆท่านก็อยากไช้ไห้มันเต็มที่อยู่แล้วไช่มั้ย

Comment

ถูก.... ถูกต้องนะคร้าบบบบบ....
            ผมก็เปลี่ยนเป็น ALive เพราะเหตุนี้แล

Comment

-*-

Originally posted by SunzabiLL View Post
              ขายเลยครับ ราคายังดีคนต้องการเยอะ เพิ่มไม่กี่ร้อยเอา Alive มือหนึ่งมานอนกอดดีกว่าสบายใจ
              ผมเข้าใจว่าถึงมันจะไม่ค่อยเห็นผลระหว่าง 8 กับ 16 แต่สำหรับเราๆท่านก็อยากไช้ไห้มันเต็มที่อยู่แล้วไช่มั้ย
              Alive นี่วิ่งเต็ม16xไช่ไหมครับท่าน ราคาเท่าไหร่น้า
              (ตอนแรกจริงๆแล้วว่าจะรอซักพัก แล้วไปกิ๊กกะอินเทล e6600 เปลี่ยนยกชุดเลยแต่คิดไปคิดมา ยังรักสีเขียวอยู่ อิๆๆๆ)

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                Alive นี่วิ่งเต็ม16xไช่ไหมครับท่าน ราคาเท่าไหร่น้า
                (ตอนแรกจริงๆแล้วว่าจะรอซักพัก แล้วไปกิ๊กกะอินเทล e6600 เปลี่ยนยกชุดเลยแต่คิดไปคิดมา ยังรักสีเขียวอยู่ อิๆๆๆ)
                alive วิ่งที่ 16X ครับ ราคาก็ 2060 ครับ

Comment

-*-

Originally posted by Transister View Post
                  alive วิ่งที่ 16X ครับ ราคาก็ 2060 ครับ
                  ตัวไหนครับ มีรูปไหม มันvgaออนบอร์ดเหมือนกันไหมครับ เหนว่ามีตัวไม่ออนด้วย

Comment

AROCK ALIVENF6G-VSTA 2010 ตัวนี้เลย PCI-X 16 X มี VGA ออนมาให้ด้วย แถมรุ่นนิยมลากได้ดี 8X กับ 16X ต่างกันตรงความสบายใจอิอิ ไม่ต้องมาตะหงิดใจว่า การ์ดเรา 16 X นะแต่ใช้ได้แค่ 8 X เองหรอ อิอิ ถ้าได้เห็นมันวิ่ง 16X แล้วมันก้อสบายใจชื่นใจกว่าเยอะ จิงไหมครับ อิอิ

Comment

แล้ว m2n-e มันวิ่งเท่าไร pcie อ่ะ

Comment

Working...
                      X