Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมยี่ห้อไหนที่มันปลอม ๆ กันบ้างในท้องตลาดทั่วไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมยี่ห้อไหนที่มันปลอม ๆ กันบ้างในท้องตลาดทั่วไป

คือซื้อยี่ห้อ corsair valueselect มา ดูใน cpuZ ในแถบ SPD ไม่เห็นมันบอกอะไรเลย คือบอกแค่แถว โมดูลไซต์ กับแมกแบนวิชธ์ เท่านั้น อื่น ๆ ว่างหมด แสดงว่าปลอมหรือเปล่า แต่คล็อกจาก 677 ไป 830 ได้นะเสถียรด้วย

ไม่จำเป็นต้องปลอมครับ

ถ้าจะปลอมเป็นผม ก็เลือกที่ปลอม kington ซิ มันถึงจะ ขายได้มากสุด

Comment

corsair valueselect ผมก็เคยใช้ร่วมกับตัวตามลายเซ็นใส่4ตัวเลย เป็นเหมือนกัน แต่ลากขึ้นครับ

ถ้าแท้อาจลากไม่ขึ้น...อิอิ

Comment

เหอๆๆ...เป็นงั้นไป ของปลอมดีกว่าของแท้

Comment

..
          http://forums.overclockzone.com/foru...010#post693010
          Last edited by 1two3; 24 Jul 2007, 10:48:54.

Comment

..
            Last edited by 1two3; 24 Jul 2007, 11:20:25.

Comment

สรุปผมคงเจอของปลอมแล้วหล่ะ แต่ลากไป 415 ได้นะ

Comment

เด็กๆครับ

ดูของผมซิ ม่ายมีอะไรบอกซักอย่างนึง 555+ แรมรุ่นเดียวกะท่านเลย แบบผมนี่ซิ (ปลอม) ของจริง ลืมเล่าไปครับว่า เมื่อก่อนเคยไช้ 512 อันเดียว ของคิงตั้น (อันนี้ของแท้นะครับ) แล้วก็เปลี่ยน มาไช้1จิ๊กอันนี้ล่ะ ผมรู้สึกได้เลยว่า 512 มันเร็วกว่านะ แต่เมโมรี่แบนวิชมันก็ไม่ต่างกันนะ
                Last edited by nitroboy; 24 Jul 2007, 12:52:08.

Comment

อุอุอุ.....มีแต่คนเจอของปลอม งั้นก็ของปลอมจงเจริญญญญ......ชนแก้ว...

Comment

-*-

Originally posted by mr.kingly View Post
                    อุอุอุ.....มีแต่คนเจอของปลอม งั้นก็ของปลอมจงเจริญญญญ......ชนแก้ว...
                    ขอบคุณครับ ผมขายต่อเลยครับ 555555555555555555555+

Comment

อ้าว...เป็นซะงั้น...อุอุอุ

Comment

corsair มันไม่น่าจะมีของปลอบนะแล้วตั้งแต่ซื้อแรมมายังไม่เคยเจอปลอมเลย
                        โชคดีของผมจริงๆ

Comment

ของปลอมก็มีคุณภาพได้ ถ้าฟลุ๊ก

Comment

-*-

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                            corsair มันไม่น่าจะมีของปลอบนะแล้วตั้งแต่ซื้อแรมมายังไม่เคยเจอปลอมเลย
                            โชคดีของผมจริงๆ
                            เป็นแบบที่เห็นอ่ะครับ แต่ก็ลากได้แบบที่เห็น นิดๆหน่อยๆ คอแซร์ ซื้อที่ แอดไว้ T_T (มันวงเล็บว่า ome แต่ก็ไม่น่าจะเปนแบบนี้น้า)

Comment

ได้ยินมาว่า Kingston โดนปลอมเยอะที่สุดอ่ะนะ

Comment

Working...
                              X