Announcement

Collapse
No announcement yet.

SET Router ให้ ฟิก ไอพีต้องทำยังไงมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SET Router ให้ ฟิก ไอพีต้องทำยังไงมั้งครับ

Router Zyxel ของ TT&T จะเซตให้มันฟิกไอพี เข้าเมนูไหนครับ

หมายถึง จะทำให้ มันแจก IP ให้แต่ละเครื่องป่าวครับ

Comment

ป่าว ที่เซตไม่ต้องให้มันแจกไอพี ออโต อะครับ จะใส่เองอะ

Comment

มันมีเมนูให้เราไปปิดได้ครับรู้สึกจะชื่อ hdcp นิละครับ
        สามารถเอาออกได้ แล้วมันจะไม่จ่าย ไอพี
        ในโมเด็มตัวนี้อาจะใช้ชื่ออื่นลองดูแล้วกันนะครับ

Comment

Disable DHCP ตามที่ท่าน monkomoro45 บอกไว้อ่ะคับ

Comment

ไปยุ่งๆเกี่ยวกับแลนอ่ะ ไม่รู้ได้เราเตอร์ของอะไร แต่ที่ลพบุรีบ้านผมแจก Asus ตอนแรกเป็น Dlink G604T โคตรอยากได้เลย แต่เราก็ไม่อยากติดสัญญาซ้ำอีก ก็เลยตัดใจ

ในเมนูพวกแลนอ่ะ จะมีเกี่ยวกับ DHCP เลือก Disable ซะ
            แต่บางเราเตอร์ ไปปิดมันแล้ว อาจจะเข้าไปตั้งค่าเราเตอร์ไม่ได้ก็มีนะ

Comment

Working...
            X