Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถาม2,3ข้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถาม2,3ข้อครับ

กำลังจะประกอบคอมใหม๋(ครั้งแรก)เลยมีข้อสงสัยอะคับ ขอถามเป็นข้อๆเลยละกัน
    1.จะเอาซิลิโคนที่ทาcpuออกยังไงคับ คือจะทาใหม่ แล้วมันมีอันเก่าติดอยู่
    2.เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ต้องลงวินใหม่หรือป่าวคับ
    3.แล้วต้องเซตbiosมั้ยคับ, เซตยังไง
    4.แล้วramยี่ห้อ cosairนี่ดีมั้ยคับ เห็นมันถูกดี หรือยี่ห้อไหนดีแนะนำหน่อยได้มั้ยคับ

ป.ล.ขอบคุณคับ

1.จะเอาซิลิโคนที่ทาcpuออกยังไงคับ คือจะทาใหม่ แล้วมันมีอันเก่าติดอยู่ ลอกออก
    2.เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ต้องลงวินใหม่หรือป่าวคับ ได้ก็ดีครับ แนะนำ
    3.แล้วต้องเซตbiosมั้ยคับ, เซตยังไง ไม่ต้องครับ
    4.แล้วramยี่ห้อ cosairนี่ดีมั้ยคับ เห็นมันถูกดี หรือยี่ห้อไหนดีแนะนำหน่อยได้มั้ยคับ ดี ไหม้เครมได้ครับ

Comment

แหม...รบกวนคุณwikorn ทุกทีเลย ว่าแต่คุณwikornนี่ onlineตลอดเลยเหรอคับ

Comment

1.เอาผ้าหรือกระดาษชะระเช็ดก็ออกครับ
        2.ลงใหม่ดีครับ
        3.ไม่ต้อง
        4.cosairก็ดีครับเคยใช้ละ ถูกดี หรือซิมทรอนิกซ์ก็ได้เกรดเดียวกัน ถูกกว่า ไหม้เครมได้เหมือนกัน

Comment

18 ชม ครับ อิอิ ทำงานนะครับ

Comment

Working...
          X