Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไร้ความรับผิดชอบ เซ็งจริงๆ กับ JIB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไร้ความรับผิดชอบ เซ็งจริงๆ กับ JIB

เพื่อนๆลองเข้าไปดูที่เว็บของเจไอบีนะคะ ในส่วนของซีพียูเอเอ็มดีนะ ใส่แคชระดับสองให้กับซีพียูผิดเพียบ แจ้งให้แก้ไข โพสต์ไว้ที่บอร์ดของเขา ดองเน่ามาหลายวันไม่มีเจ้าหน้าที่ของเจไอบีมาตอบเลย มีแต่ผู้ใช้บอร์ดช่วยกันตอบเท่านั้น ไม่มีความรับผิดชอบเลย พอเราแจ้งไปก็ลบกระทู้ของเราทิ้ง ที่ปัญญาลบน่ะมี แต่ปัญญาแก้ข้อมูลที่ถูกต้องไม่ได้ ไร้ความรับผิดชอบมากๆ ยอมรับว่าข้อความที่เราโพสต์ไว้ตอนแรกก็เรียบร้อย แต่พักหลังๆทนไม่ไหวจริง ๆ ดองกระทู้ลูกค้า ถ้าไม่มีปัญญาทำบอร์ดให้ดีก้ปิดมันไปเลย ไม่ต้องทำให้ลูกค้าเสียความรู้สึก พักหลังไม่ได้คำตอบเลยใช้คำหยาบคายด่ามันไปเลย ลบกระทู้เราฉิบ ที่อย่างนี้ทำได้ ทรามจริงๆ ตามไปดูเลยนะคะ รักเอเอ็มดี ไม่ยอมหรอกค่ะ ตามจิกมันสุดฤทธิ์ ให้มันเปลี่ยให้ถูกให้ได้ ช่วยกันด้วยนะคะ

http://www.jib.co.th/TH/subcategory....ubCategory=289

Because I love AMD
    The power of love

สาวก AMD หัวรุ่นแรง 5++เอาด้วย ไอ้เลว...จิ๊บ ชื่อคน

Comment

Originally posted by Darin View Post
      เพื่อนๆลองเข้าไปดูที่เว็บของเจไอบีนะคะ ในส่วนของซีพียูเอเอ็มดีนะ ใส่แคชระดับสองให้กับซีพียูผิดเพียบ แจ้งให้แก้ไข โพสต์ไว้ที่บอร์ดของเขา ดองเน่ามาหลายวันไม่มีเจ้าหน้าที่ของเจไอบีมาตอบเลย มีแต่ผู้ใช้บอร์ดช่วยกันตอบเท่านั้น ไม่มีความรับผิดชอบเลย พอเราแจ้งไปก็ลบกระทู้ของเราทิ้ง ที่ปัญญาลบน่ะมี แต่ปัญญาแก้ข้อมูลที่ถูกต้องไม่ได้ ไร้ความรับผิดชอบมากๆ ยอมรับว่าข้อความที่เราโพสต์ไว้ตอนแรกก็เรียบร้อย แต่พักหลังๆทนไม่ไหวจริง ๆ ดองกระทู้ลูกค้า ถ้าไม่มีปัญญาทำบอร์ดให้ดีก้ปิดมันไปเลย ไม่ต้องทำให้ลูกค้าเสียความรู้สึก พักหลังไม่ได้คำตอบเลยใช้คำหยาบคายด่ามันไปเลย ลบกระทู้เราฉิบ ที่อย่างนี้ทำได้ ทรามจริงๆ ตามไปดูเลยนะคะ รักเอเอ็มดี ไม่ยอมหรอกค่ะ ตามจิกมันสุดฤทธิ์ ให้มันเปลี่ยให้ถูกให้ได้ ช่วยกันด้วยนะคะ

http://www.jib.co.th/TH/subcategory....ubCategory=289

Because I love AMD
      The power of love
      ทำดีมากครับขอสนับสนุนอย่างแรง หรอยแรงพี่น้อง

Comment

ตามจิกมันอยู่......................

ใช่ค่ะ ตอนนี้กำลังจิกมันอยู่ พอเราโพสต์มันก็ลบของเราทันที่เลย ดิฉันไม่ยอมหรอกค่ะ พอมันลบเราก็โพสต์ วันนี้ขอสู้ใจขาด ตายเป็นตาย ขอบอกว่าวันนี้ โพสต์ยอมตาย เพื่อ เอเอ็มดีสุดที่รัก ขอพลีกายถวายชีพ

Comment

ดีมากครับ เพื่อความถูกต้อง ดันให้ครับ

Comment

ผมก็เพิ่มสมัครเป็นสาวก AMD ไม่นานมานี้ไม่ทราบมันเป็นว่าข้อมูลมันผิดยังไงหรอครับ ผมดูไม่เป็น
            อะไรตรงไหนหรอครับ
            ปล. ผมเพิ่มซื่อ AMD BE-2300 มา 2 -3 วันแล้ว ที่ J.I.B ครับ

Comment

ดูรูปตามนี้แล้วลองเปรียบเทียบดูนะคะ

ดูนะคะข้อมูลเขาอ้างว่าเขาใส่ตามใบสั่งซื้อ เราก็เลยตอกกลับไปว่า ถ้าใบสั่งซื้อคุณใส่ว่า 1000000 เมกกะไบต์ คุณจะโพสต์ตามนั้นมั้ย

Comment

เพื่อนๆ ช่วยไปโพสต์กันที่เว็บให้มันเปลี่ยนข้อมูลให้ถูกต้องให้ได้นะ ไปที่กระดานข่าวของมันแล้วโพสต์ไปแล้วสุดจะทน พูดดีๆ ไม่ชอบ อ้างใบสั่งซื้อเขาบอกว่าเท่านี้ก็ต้องเท่านี้ ไร้ความรับผิดชอบ

Comment

L2 มันต้องเป็น 512x2 ครับ

Comment

คิดดูซิคะ โมเดลสุงสุดเอ็กซ์ทูที่เขามี มีแคชแค่ 512 แค่เนี้ย เอาไปรองขาโต๊ะขาตู้ยังดูหรูกว่าจะเอามาประมวลผลมากกว่ามั่ง หรือไม่ก็เอาไปใส่ประดับตู้ปลาดีกว่า ตู้ปลารุ่น AMD Athlon X2 5200+ แคชระดับสอง 512 เท่านั้น รุ่นงกแคชที่เอเอ็มดีทำแบบไม่เปิดเผย หรือว่าแกะกระดองออกมาข้างในเป็นขี้เลื่อยเหรอ สงสัยจริง คิดได้งัย 512 KB

Comment

ผมว่างานนี้ jibน่าจะปรับปรุงข้อมูลให้ตรงได้เเล้วครับ เพราะทำแบบนี้ มันทำให้ผู้ซื้อเขวได้นะครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                        L2 มันต้องเป็น 512x2 ครับ
                        อ๋อ..แสดงว่า AM2 ทุกอัน L2 เป็น 512*2 / L1 เป็น 256*2 ทุกอันใช้ปะ

Comment

คอยจิกมันนะคะ จิกมันให้ได้ จิกให้ตาย ตามไปจิกให้มันเปลี่ยนให้ถูกต้องเลยค่ะ

Comment

สู้ต่อไปเพื่อความถูกต้อง เป็นกำลังใจไห้ครับ

Comment

Originally posted by sing View Post
                              อ๋อ..แสดงว่า AM2 ทุกอัน L2 เป็น 512*2 / L1 เป็น 256*2 ทุกอันใช้ปะ
                              ไม่ทุกโมเดลนะคะ ตามนี้เลยค่ะ

ตารางซอคเกตเอเอ็มทูทุกโมเดลของ แอสรอค

ในรุ่น 64 X2 มีแต่ 3600+ 90 nm เท่านั้นที่มีแคชแค่ 256+256 นอกนั้นทุกโมเดล 512 up ทั้งนั้นเลยค่ะ

Comment

Working...
                              X