Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องจะดับเวลาเสียบ Thumb drive

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องจะดับเวลาเสียบ Thumb drive

เครื่องที่บริษัทผมหลายเครื่องจะรีสตาร์ทเอง เวลาเสียบ Thumb drive แต่ไม่เป็นทุกครั้งนะครับ
    แล้วก็ไม่ได้เป็นเฉพาะเจาะจงกับ Thumb drive อันไหนด้วย อีกอย่างคือเป็นเฉพาะช่องเสียบด้านหน้าเท่านั้น case ที่ใช้เป็นของ G-View สีดำเป็นรุ่นที่ Power supply อยู่ด้านหน้าเครื่องไม่รู้จะเกี่ยวรึเปล่าเพราะพอแกะ case ดูแล้วสายของ USB ด้านหน้าจะวางพากไว้บน Power supply พอดีเลย

ตอนนี้ที่ทดสอบดูคือลองเปลี่ยน Power supply ให้มากขึ้นจากเดิม 450 เป็น 480 ก็ยังเป็นอยู่

ลองดูว่า เสียบสายUSB ที่บอร์ดผิดป่าว เพราะเป็นแค่พอร์ทหน้าเครื่อง
    ลองเช็คดูครับ

Comment

ลองให้บริษัทที่ซื้อเครื่องมาดูแล้วก็เอาเครื่องไป เห็นบอกว่าลองรื้อทั้งบอร์ดแล้วก็ใส่เข้ามาใหม่ดูแล้วก็ยังเป็นครับ จะเกี่ยวกับปัญหาของประจุไฟค้างในบอร์ด เนื่องจากไฟฟ้าของอาคารมีปัญหาหรือป่าว

Comment

น่าจะต่อสายผิดทำให้ลัดวงจร เอาสายUSBไปต่อกับรีเชต อิอิ

Comment

มันเป็นบางครั้งนะครับไม่ได้เป็นตลอด

Comment

ลื้อออกมาเสียบใหม่เลยสิครับ ไม่ก้ลองย้ายดูส่วนมากมาจามี usb มาให้ 4อันที่เสียบเพิ่มได้นอกจากหลังเคส

Comment

1. ขั้วหลวม ? มันเลยช๊อตเป็นบางครั้ง
              2. Driver window ส่วน usb มีปัญหา ? ถ้าใช้แผ่น ก๊อป ลงหาตัวใหม่มาลงงับ (คนละ Ver.)
              3. ตัว Thumb drive พวกนั้น สาย หรือ อุปกรณ์ข้างในหลวม ?

ps มะรู้นะแต่ที่ผมเคยลอง นี้ จับสาย usb ปอกมาช๊อตกานเองเล่น มานดับอะมะช่าย restart >.<" ที่เคย restart กะพวก dvd-drive ต่อ usb เปนบางครั้งเหมือนกาน แต่นั้น window ลงนานจน registry มานป่วนๆ หมดละ format ใหม่กะหาย เพราะงั้นถ้า Window ลงที่บ. มาจากแผ่นเดียวกานหมดแล้วเปน ของก๊อป พวก ver. mod ทั้งหลายแล้ว มานแก้ไรมา ทามป่วนกะมะแน่นะ เหอๆ

Comment

เครื่องที่ร้านผมก็เป็น เหมือนกาน เคส มั่ว ด้วย
                สงสัยมานจะหลวมเพราะไม่ได้เป็นตลอด อุปกรณ์พวก USB

Comment

บอดไรเหรองับ ผมมี 370 อ่ะ ตัวเก็บประจุ ระเบิด บวม เต่ง แตก ปริ มาหมด หุหุ เล่นๆไม่ร้อนด้วยนะ แต่ดับ

Comment

งั้นก็ลองหาวินโดว์อื่นมาลง (ไม่รู้บริษัทใช้ของแท้ป่าว?)
                    บางทีอาจจะเกี่ยวกับพวกไดร์เวอร์ด้วย

Comment

USB เปน 1.1 หรือป่าวหนอท่าน

Comment

เคยเจอมาแล้วครับ ลองเสียข้างหลังดู ถ้ายังเป็นอยู่ POWER SUPPLY เสีย 100% ลองหาตัวใหม่มาเปลี่ยนดูครับ เสียก็คือเสียชองใหม่ของเก่าก็เสียได้ครับ

Comment

ลองหลายวิธีครับ ค่อยเช็คๆ คับ ขอให้หาเจอไวๆน่ะครับ

Comment

Working...
                          X