overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ช่วยหน่อยนะครับ Quad Core จะลง Board อะไรดี

OverclockZone Member kosanava's Avatar

Unhappy ช่วยหน่อยนะครับ Quad Core จะลง Board อะไรดี

ช่วยหน่อยนะครับ Quad Core Q6600 จะลง Board อะไรดี ระหว่าง Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi หรือ Commando ดี อันไหนที่เหมาะอะครับ ปวดหมอง...จะซื้อมิได้ซื้อสักที
    ปล.เห็นบอร์ดที่ผ่านๆมา แล้วยังตัดสินใจไม่ได้ ผมเลยลดตัวเลือกเหลือ 3 ตัวนี้อะครับ ช่วยทีนะนะ ชิพที่ใช้มันต่างกันยังไงผมงงๆ เน้นทำ graphic + 3D + Gamesss

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi
    2 ตัวนี้ ละครับ น่าสนใจที่สุด หึหึหึ (พี่หมี ตัดออกไป)

เป็นผมเอา Striker Extreme ครับเหตุผลรอท่านต่อไป
    Last edited by TWK.; 24 Jul 2007 at 22:40:43.

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ใช่เลย ตามนั้น

OverclockZone Member kosanava's Avatar

Unhappy

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi
    2 ตัวนี้ ละครับ น่าสนใจที่สุด หึหึหึ (พี่หมี ตัดออกไป)

เป็นผมเอา Striker Extreme ครับเหตุผลรอท่านต่อไป
    ทำมถึงเหมาะกว่าอ่าครับ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ทำไม ถึงอยากให้ใช้แค่นี่ล่ะครับ ??
    ถ้าเอาไปใส่พวก GIGABYTE P35-DS3(DS4) ไม่ได้หรอครับ ? หรือว่ามันต้องใส่ บอร์ด หรู ?

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

ถ้าเงินเหลือ Striker Extreme กับ P5K Deluxe WiFi ตัวไหนก็ได้ครับถ้าใช้ VGA ค่าย Navidia ก็คง Striker Extreme ครับเพราะรองรับ SLi ถ้าเลือก VGA ค่าย ATI ก็ P5K Deluxe WiFi ครับเพราะรองรับ Crossfire

ส่วนตัวผมว่าถ้าการ์ดเดี่ยวไม่คิดเพิ่มเป็น Dual VGA ในอนาคตและไม่ได้ OC เลือกบอร์ดราคาถูกลงมาอีกหน่อยจะดีกว่าครับเอาเงินส่วนต่างไปเพิ่มรุ่นของ VGA หรือเพิ่มแรม และอื่นๆได้อีกเยอะกว่าครับไม่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานทั่วไปต้องใช้บอร์ดรุ่น Top หรือแพงเกินความจำเป็นลองมองเป็น GIGABYTE P35-DS3 หรือ P5K หรือ P5N32 E-Sli ก็พอ

GIGABYTE P35-DS3 หรือ P5K ก็ใช้ชิป P35 ตัวเดียวกับ P5K Deluxe WiFi แต่ตัดออฟชั่นบางอย่างบนบอร์ดออกไม่มีผลกับการทำงานที่ท่านว่ามา ราคาต่างกันประมาณ 3500

P5N32 E-Sli ก็ใช้ชิป nForce 680i SLI ตัวเดียวกับ Striker Extreme แต่ตัดออฟชั่นบางอย่างบนบอร์ดออกไม่มีผลกับการทำงานที่ท่านว่ามาเช่นกัน ราคาต่างกันประมาณ 4000 ครับ

ปล. 3D และ Graphic แนะนำเอาแรมเยอะๆไว้ดีกว่าครับ ส่วน CPU ที่เลือกมาดีมากแล้วกับงานที่ว่า

ขอให้โชคดีได้ของถูกใจและถูกเงิน

OverclockZone Member maxy's Avatar

4coredual ครับ แจ่ม ออิอิ

ปล.อย่างคิดมาก ผมยังแค่ 478 กำลังจะเปลี่ยน หุหุ

OverclockZone Member Sabretooth's Avatar

ปล.อย่างคิดมาก ผมยังแค่ 478 กำลังจะเปลี่ยน หุหุ
    ยังใช้ 478 อยู่เหมือนกานงับ อยากเปลี่ยนใหม่เหมือนกันแต่ อยากให้ RAM DDR3 ออกมาก่อนงับ หุหุ

Arrow

Quote Originally Posted by Sabretooth View Post
    ยังใช้ 478 อยู่เหมือนกานงับ อยากเปลี่ยนใหม่เหมือนกันแต่ อยากให้ RAM DDR3 ออกมาก่อนงับ หุหุ
    เช่นกันเลยครับ ผมได้เวลาเปลี่ยนซะที ตัวเก่า ทำงานมา 6 ปีละ หาเงินให้เราได้หลายอยู่คุ้มมาก
    สมควรแกเวลาซะที นานๆ จะซื้อที เล่นเอาหนักไปเลยผม

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

OverclockZone Member Chet4mk's Avatar

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

P5K Deluxe wifi ครับ ไตเก้อมันร้อน (โคตรๆ)

OverclockZone Member

ใช้ p5b-eอยู่จะเปลี่ยนเป็นQuad core กับเขามั่งได้ครับแล้วต้องเปลี่ยนแรมด้วยเปล่า ใช้/677อยู่

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

P5K Deluxe wifi ถ้างบถึงนะหรือไม่ก็ P5K ตัวรองลงมา

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

P5K Deluxe กับ Striker มันแพงสมกับ cpu ทั้งนะ
    ถ้าผมก็เลือกสไตรเกอร์แฮะ

OverclockZone Member damned's Avatar

p5k อีก 1 เสียงครับหพวก

OverclockZone Member dewiez's Avatar

ถ้า ทุ่มทุนหน่อยก็ที่ว่ามาข้างบนน่ะคับ
    ประหยัดหน่อยก็พวก Gigabyte P35 ทั้งหลาย
    โคดประหยัดเลยก็แนะนำ 4CoreDual-SATA2
    แต่เอา cpu 10kไปใส่บอร์ด 2k คงไม่เวิร์ค ^^

Raptor X
    Guest

ASUS BLITZ Formula & ASUS BLITZ Extreme
    เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจ

Asus P5K Deluxe Wifi/AP ใช้อยุ่จ้า แล้วเดี๋ยวววันนี้จะเอา Q6600 G-0 มาใส่แล้วลากดู อิอิ

ถูกลงมาน่าจะใช้ Asus P5K-E Wifi/AP หรือ Asus P5K ครับ
    Last edited by spoltiw; 1 Aug 2007 at 14:50:38.

OverclockZone Member Zoo's Avatar

รับ P5N32-E SLI ซักตัวไหมครับ รับ 1333 ด้วยนะครับ เหมาะสำหรับพวกสีเขียว เหลือเงินไปซื้อ RAM ได้อีก

Bookmarks

Bookmarks