Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำซิ้งเย็นๆ+เงียบๆให้ทีครับใส่ AM2 Alive งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำซิ้งเย็นๆ+เงียบๆให้ทีครับใส่ AM2 Alive งงมาก

เนื่องจากว่าผมกำลังจะซื้อ THERMALRIGHT ULTRA 120 พร้อมขาล็อค AM2 แต่คนขายเค้าบอกว่า พี่ก้อจะซื้อ มาใส่ AM2 เหมือนกันแต่ใส่ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ พี่เค้าบอกว่ามันต้องยึดกับฝาหลัง mb ด้วย ซึ้งผมไม่มี ผมใส่ซิ้งเดิมอยู่มันยึดกับแค่ตัว mb เท่านั้นเอง มันมีวิธีทำให้ใส่ได้ไหมครับ

หรือว่ามีซิ้งอื่นๆแนะนำ spec ตามลายเซ็นต์เลย ขอแบบปิดฝาเคสได้ด้วยนะครับ

อยากเย็นๆ+เงียบๆ

แอบเห็นท่านดิวเทส ThermalRight IFX-64 (ตัวละ 2550 บาท + ใส่พัดลม 2 ตัว)

เค้าบอกว่ามันเย็นกว่า Ultra120 Extreme 5 องศาเชียวนะครับ หุหุ

เชียร์ตัวนี้ละกันครับ

Comment

แบบที่ผมใช้อยู่ก็แหล่มพอได้นะครับ Tuniq Tower 120 ติดตั้งง่าย ไม่ต้องรื้อบอร์ด

ไฟ 1.35 Idle 38-40 ครับ Fulload ไม่เกิน 52 ครับผม ดีกว่า Stock HeatSink ร่วม ๆ

20 องศาที่ Fullload ครับ (73-75 องศาเลย ที่ไฟเท่ากัน โหดร้ายมาก)

Comment

เหงมันมี 2 อัน อีกอันใช่ที่ระบายความร้อน ชิพเซ็ท ไหมครับ

Comment

อีกอันเอาแปะหลังบอร์ดครับ แปะด้านหลังบอร์ดตรง CPU อยู่นะครับ

อลังการมาก

Comment

Working...
          X