Announcement

Collapse
No announcement yet.

winfast 8600GT ตอนบูทโลโก้เมนบอร์ดลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winfast 8600GT ตอนบูทโลโก้เมนบอร์ดลาย

สเปก e6600
    p5w dh deluxe
    winfast 8600GT tdh
    corsair 600 2GB อันละ 1 GB
    enermax 460 watt
    Hdd sata 250 GB
    dvd rw asus
    พัดลม 12 เซน 3 อัน
    ไฟ led 1หลอด

ปัญหาคือตอนบูทน่ะครับ ภาพโลโก้ ของเมนบอร์ดมันจะลายไปครึ่งจอเลยครับ
    เวลาเล่นเกม cabal บางครั้งภาพจะลายเป็นจุดๆ แต่ไม่เป็นบ่อย
    เวลา เข้าไบออส กดเลื่อนเพื่อจะเลือกเมนู อย่างซ้าย ขวาที มันเป็นกระตุก ช้าๆ ครับ
    อยากรู้ว่า การ์ดจอผมมันใกล้ลาโลก
    หรือว่าไฟซัพพลาย ไม่พอครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

มีประกันใหม ครับ PSU พอแน่ๆ
    เคลมเลย อะ (แล้วลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ยัง นะ)
    ผมก็ใช้ WinFast เหมือนกัน ไม่ยักกะเป็น แฮะ (8600GTS)

Comment

เพิ่งซื้อได้ 2 อาทิตครับ
      มีประกันครับ คอม7
      แต่2 วันก่อนเอาไปให้ร้านดู เค้าบอกว่า
      เป็นเพราะเมนบอร์ดไม่รองรับต้องซื้ออันใหม่สะงั้น
      ผมอัพเดทไบออสแล้ว
      อัพเดทไดร์เวอกาดจอแล้ว
      ก้อไม่หาย งงมากมาย ขอบคุณครับ
      อย่างงี้ต้องเคลมแง้ว เหอๆๆ . . .

Comment

ลองถอด อุปกรณ์อื่นๆดูก่อนคับ dvd-rw, พัดลม, ไฟ led แล้วดูว่ามีอาการอีกไหม

Comment

มันเกี่ยวกับเมนบอร์ดตรงใหน หว่า --"
          แล้วเคยลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ๆ ดูยังครับ
          ของผมยังไม่เคยใช้จากแผ่นในกล่องเลย อะ 555+ (มันไม่แรง นะ)
          เผื่อเปลี่ยนไดร์เวอร์ Nvidia แล้วจะหายเอ๋อ นะ

Comment

ไม่หายครับ
            มันเป็นช่อง dvi ทั้ง 2 ช่องเลย
            ถ้าใช้จอแบบ ธรรมดาแล้วใช้หัวแปลง dvi มันไม่เป็นอะไร
            แต่ถ้าใช้ dvi ตรงๆเลยกับ ซัมซุงไวด์สกรีน มันลายทันที
            ลองเอาไวด์สกรีนอีกจอมาลองก้อเหมือนเดิมลายไม่หาย
            แต่เอาจอไปเสียบเครื่องเพื่อนดันไม่เป็นไร
            ผมว่าน่าจะเป็นที่ dvi ของกาดจออ่ะครับ
            ทุกท่านว่ายังไง

Comment

ลองเอาพัดลมออกหมด แล้วครับ ยังลายอยู่

Comment

Originally posted by Sentinell View Post
                ไม่หายครับ
                มันเป็นช่อง dvi ทั้ง 2 ช่องเลย
                ถ้าใช้จอแบบ ธรรมดาแล้วใช้หัวแปลง dvi มันไม่เป็นอะไร
                แต่ถ้าใช้ dvi ตรงๆเลยกับ ซัมซุงไวด์สกรีน มันลายทันที
                ลองเอาไวด์สกรีนอีกจอมาลองก้อเหมือนเดิมลายไม่หาย
                แต่เอาจอไปเสียบเครื่องเพื่อนดันไม่เป็นไร
                ผมว่าน่าจะเป็นที่ dvi ของกาดจออ่ะครับ
                ทุกท่านว่ายังไง
                +_+" ไม่ใช่ DVI จ๊ะ Driver VGA นะ (ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ดู อะ)
                จะรู้เรื่องกันใหมนี้ ^^

V

Last edited by TWK.; 25 Jul 2007, 00:34:17.

Comment

อืมม ขนาดของจอ wide เท่าไหร่ครับ แล้วปรับค่า resolution เท่าไหร่ครับ

Comment

http://www.nvidia.com/object/winvista_x64_158.24_2.html
                    ผมใช้ ฟอร์ซแวร์ เวอร์ 158 ครับ ตาม url
                    ขนาด ไวด์สกรี 19 น้ิวครับ
                    เรโซลูชั่น 1440 x 990

Comment

งะ
                      สงสัย นอนกัน หมด ฮือๆ
                      อ้ายแหยมแย่แว้ว

Comment

Comment

สังเกตุที่ ขวาบนครับ media player อ่ะ กับตรง นาฬิกาล่างมาหน่อย นะครับ
                          นี่ขนาดยังไม่ได้เข้าเกมส์นะเนี้ย

Comment

Working...
                          X