Announcement

Collapse
No announcement yet.

กว่าจะยัด Aquagate Mini R80 ลง M2NPV-VM ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กว่าจะยัด Aquagate Mini R80 ลง M2NPV-VM ได้

ไปงานพันทิพย์ Hot sale เจอไทยมุงที่บูท BigIT เลยไปมุงกะเค้า เจอ Aquagate Mini R80 เห็นมันไม่แพง เลยหิ้วมาลองดู รู้ว่ามันไม่เย็นถึงใจเหมือนรุ่นใหญ่ๆ แต่ตอนซื้อไม่ได้ตรวจสอบให้ดี ว่าใส่ AM2 ได้รึป่าว กลับถึงบ้านเซ็งเลย รุ่นนี้มันเก่าแล้ว ไม่มีขายึดสำหรับ AM2 ทำไงดีหว่า ว่าจะปล่อย แต่คงไม่มีใครเอา
    กองไว้เกือบเดือน เลยลองทำขายึดเอง จากอลูมิเนียมแผ่นหนา 1.5mm ผลออกมาดังภาพ ได้เย็นสมใจอยากเลย Full Load ไม่ถึง 50องศา ถ่ายรูปมาให้ดู เผื่อมีใคร ซื่อบื้อเหมือนผม ไปลองดูละกัน
    Last edited by powerpom; 28 Jul 2007, 00:08:10.

สวยงามครับ ช่างคิดจริง ๆ เป็นประโยชน์ด้วย

Comment

ได้มาเท่าไร เหรอครับ

แปลงใส่ งานเนียนดีจัง

Comment

เห็นด้วยอีกเสียง งานเนียนมากเลยคับ

Comment

แจ่มมากครับ

Comment

ขาล๊อกทำได้เนียนมากครับ

ปล. สนใจเข้าแก๊งแมวน้ำมั้ยครับ อิอิ

Comment

แจ่มเลยครับ ทำได้ลงตัวมาก ๆ

แบบร่างที่วาดข้างหลังก็วาดได้มาตรฐานเลยอ่า

เป็นผมเหรอวาดลวก ๆ แล้วไปจ้างเค้าทำ

เพราะวาดสวย ๆ ไม่เป็น -*-

Comment

รบกวนทำให้ผมซักอันได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ว่ามาครับ

Comment

ขาล๊อคทำเนียนมากครับท่าน

Comment

สวยมากครับงานเนียนดีครับ

Comment

เนียนมากครับ

Comment

เจ๋งครับ

Comment

แหล่มเลย

Comment

ของผมว่าจะทำเหมือนท่าน จขกท ตามที่ท่านได้ทำแบบไว้ให้(ขอบคุณอีกครั้ง) แต่ไม่ค่อยว่างและไม่มีโฮลซอว์กับแผ่นอลูมิเนียมหนา เลยทำได้เท่าในรูป ใช้เศษฉากอลูมิเมียมอย่างหนามาตัด และเจาะรู ไปยึดกับขา939 ทำอยู่ครึ่งวัน เย็นดีเวลา Full load ปรับพัดลมเบาสุด เพื่อความเงียบ
                            Last edited by layjung; 24 Dec 2007, 23:08:36.

Comment

เยี่ยมจริง ๆ ครับ งายสวยมาก อย่างนี้น่าทำขายไปเลยครับ เอิ๊ก ๆ

Comment

Working...
                              X