Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าอุณหภูมิปกติของ cpu & M/B ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าอุณหภูมิปกติของ cpu & M/B ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ต้องการข้อมูลไปปรับเครื่องครับถ้าไม่ได้O/C แล้วอุณหภูมิปกติน่าจะระดับไหน และระดับไหนที่เป็นอันตราย ทั้งCPUและ M/B
    เครื่องที่ใช้อยู่ core2 e6420 / P5B /Powersup Delux 500 w
    อุณหภูมิห้อง 29c
    cpu50c
    M/B 35c
    ไม่ได้ O/C
    ขอบคุณทุกท่านที่ตอบ ข้อมูลที่ได้ผมจะนำไปตรวจสอบเครื่องก่อนโอเวอร์ค๊ลอกครับผม....
    เพิ่มเติมครับ เวลาใช้งานหนักอุณหภูมิจะเพิ่ม 10องศาทั้งเมนบอร์ดและซีพียู น่ากลัวมากเวลาASUSมันส่งเสียงร้องเตือนเรื่องอุณหภูมิอะ...
    Last edited by OUTLAW23; 25 Jul 2007, 09:43:38.

50ร้อนไปครับ ดูหนังฟังเพลงประมาณ 40 บวก ลบ1-2 องศา เกมรึงานหนัก 45-47 e6300 ไฟ1.2 เป็นอณหภูมิ ของผมนะ

Comment

50 ผมก็ว่าร้อนไปนะครับ

Comment

เปิดเครื่องใหม่หลังจากทาซิลิโคนที่ซิง cpu49 mb 38 ก่า...ทำไงดีละคราวนี้

Comment

45-50 นี่ร้อนไปนะ

Comment

45-50 ถ้า 3.0E ก็ว่าไปอย่าง หุๆ

Comment

เอาพัดลมใส่เพิ่มอีก3ตัวเปิดฝาเคสแล้วCPU 45 MB 41 เปิดเครื่องแบบไม่รันโปรแกรม1ชั่วโมง
              mb 40-43 นี่ปกติมัยครับ...แล้วถ้าร้อนไปท่านทั้งหลายมีวิธีแก้ยังไงครับ ช่วยบอกที..

Comment

นี่เลย
                Last edited by OUTLAW23; 25 Jul 2007, 14:38:40.

Comment

ไม่เกิน45ก็โอเชแล้วครับสำหรับเดิมๆ

Comment

ตอนเครื่องแต่เปิดเน็ตธรรมดา

อันนี้ตอนใช้งาน100% ไม่ทราบว่ามันร้อนไปไหมครับ

Comment

E2160 ของผ้ม CPU อยู่ที่ 38 เองอ่ะ ไม่แอร์ด้วย

Comment

ทำไมแต่ละคนเย็นดีจัง ตอนนี้ขนาดว่าเปิดเฉยๆไม่ทำอะไรหนัก cpuยังขึ้น 52 เลย

Comment

สถิติผม สูงสุด ก้อ 50 คับ

Comment

ของผม E2160 เดิมๆทั้งดุ้น ไม่แอร์นะครับ แต่เปิดฝาเคสไว้
                            IDE 32
                            Full 42

Comment

ของผม E6600@3.8G,DFI Dark,D9GMH

CPU=48

NB=32

System=38

Comment

Working...
                              X