ระหว่าง XFX8600GT XXX กะ Spark GeForce 8600GT Xtreme II อันใหนดีกว่ากันคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ระหว่าง XFX8600GT XXX กะ Spark GeForce 8600GT Xtreme II อันใหนดีกว่ากันคับ

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

Default ระหว่าง XFX8600GT XXX กะ Spark GeForce 8600GT Xtreme II อันใหนดีกว่ากันคับ

XFX GeForce 8600GT XXX 256MB DDR3 128-bit Dual-DVI TV-Out
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4064

Spark GeForce 8600GT Xtreme II 256MB DDR3 128-bit TV-Out Dual DVI

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4165

เป็นของ spark แมมคล๊อกมันสูงกว่าอ่ะคับ แต่ไมของxfx มันแพงกว่า แล้วทั้ง2รุ่นนี้ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างคับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

สปาร์คแรงกว่าราคาถูกกว่า รวมทั้งพอร์ตเชื่อมต่อมากกว่า มี S-Video/Composite Out ด้วยครับ
    ---------------------
    แต่ xfx ก็มีข้อดีตรงวัตถุดิบที่ใช้ครับ ดูซีก็ผิดกันแล้วครับ
    รวมทั้งประกัน 3 ปี สปาร์คแค่ 2 ปีครับ
    ดีกันคนละแบบ ชอบแบบไหนล่ะครับ

OverclockZone Member cyberlek's Avatar
    ตาหลิ่งชัน ปิ่นเกล้า

หนับหนุน XFX ครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

เรื่องเมม นั้น เราเอามาลากได้อยู่แล้วครับ ของสปากนั้นเขาลากมาไห้แล้วครับ เอามาลากต่อไม่ได้แล้วหล่ะ ทีนี้ตัดปัญหาเรื่องความเร็วไปได้เลยครับ แล้วมาคิดต่อว่า ราคาต่างกัน 500 กับ วัสดุ ที่ดีกว่า แล้วได้ประกันเพิ่ม 1 ปี คุ้มมั้ย

แต่สำหรับผมผมว่าคุ้มครับ

OverclockZone Member masaomi's Avatar

เลือก inno i-chill คับ อิอิ ล้อเล่นค๊าบบบ อย่าซีเรียส ^^

พี่ปาร์ครุ่นนี้หน้าตาไม่ดีแฮะ Cยังเป็นแบบธรรมดาอีก -*- ทีเป็น ATI ทำไมใช้solidอ่ะ -*-

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

สเปกทุกอย่างเหมือนกันหมด อะ
    ยกเว้น Core / Mem ตัวใหนเยอะกว่า แรงกว่า (ถ้าเทสเดิมๆ ใน System เดียวกัน)
    Last edited by TWK.; 25 Jul 2007 at 21:41:05.

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

เชียร์XFXครับ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

XXX นี่คล้อกได้เท่า Xtreme2 เลยมั้ยครับ มีใครลองมั่งแล้ว

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

XFX อัดเต็มที่แบบไม่โมไฟ ทำยังงัยก็ตาม Spark ไม่ทันแน่ครับ สุดๆแล้วได้แค่นี้อ่ะ

OverclockZone Member candyx-23's Avatar

Spark ใช้ RAM 1.0 หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by candyx-23 View Post
    Spark ใช้ RAM 1.0 หรือเปล่าครับ
    ใช่แล้วครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Spark ใช้ RAM 1.0 ครับ ลากไปต่อ 21xx+ Mhz

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

ผมใช้คงไม่ลากอ่าคับ ใช้เดิมๆ อิอิ กลัวแต๊บง่ะ Y_Y

Moderator Gearhead's Avatar

ผมเชียร์ I-Chill ครับ

Bookmarks

Bookmarks