overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: มีคนถามเอา Sapphire X1950Pro มาแลกคร๊าบบบ ~!

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

Default มีคนถามเอา Sapphire X1950Pro มาแลกคร๊าบบบ ~!

ว่าจะแอบ ผบทบ. แกะไปแลกเค้าดีรึเปล่าหว่า? ขอความเห็นหน่อยซิครับ

ใจนึงก็อยากลองเปลี่ยนไปเล่น ATI เหมือนกัน อีกใจก็กลัวมันจะไม่แรงเท่าของเก่า (กะลาสี 7900GS)

บอกความต้องการก่อนแล้วกันนะครับ อิอิ

- เวลาเล่นผมจะปรับภาพไม่เกิน 1152*xxx - 1280*xxx ครับ เพราะเกินนี้ ละเอียดเกิน ยิงไม่

โดน (ผมเล่น BF2 อย่างเดียวครับ เกมส์โหด ๆ )

- ตอนนี้เปิดโหมด AA*2 ใน Driver ไว้อย่างเดียวครับ เน้นลื่น ๆ ไม่ได้เน้นความสวยงามของภาพ

- ไม่เคยใช้แบบเดิม ๆ ครับ ได้มาจับลากลูกเดียว

คือขอความเห็นแบบคนเคยใช้ทั้ง 2 รุ่นเลยยิ่งดีครับ ว่า ตัวไหนแหล่มกว่ากันครับเนี้ย เอาตอน OC

แล้วนะครับ

เห็นว่า ATI เล่น Carbon ละลื่นปื้ด ๆ แต่เกมส์อื่นเข็น Framerate ไม่ค่อยไปซะอย่างงั้น

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ไม่มีคำว่า OC ใน พจณานุกรม ของ ATi คับ

ถ้าอยากได้ สีสันสวยขึ้น เนียนขึ้น คมขึ้น ลองเล่น Ati ดูคับ

ถ้าอยาก ลื่น ปรืดๆ คะแนน เยอะๆ ก็ 7900GS OC ต่อไปนะดีแล้ว

*ไม่ก็ลองแลกใช้ดู ก็ได้นะ

มัน OC ไม่ไปเลยแม้แต่น้อยเลยหรอครับนั้น - -"

แล้วซิงค์เดิม ๆ ร้อนขนาดไหนครับท่าน Mazzard

OverclockZone Member moohoo's Avatar

ATI เทสได้คะแนนน้อย แต่เล่นเกมแจ่มจริงๆนะ จะบอกให้

OverclockZone Member =Yee-M-poO='s Avatar
    Patumtanee & Pranakorn Sri Ayutthaya

ถ้าเป็น AGP ล่ะแจ่มเลย แต่ท่าทางจะอด
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=76259

Moderator Gearhead's Avatar

PM ไปแล้วครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

จากที่เคยใช้ SapphireX1950 กับ 7900GS x1950 ฟูลผมอยู๋ที่ 78 ธรรมดาจะอยู๋ที่ 54-58
    ถ้าเปิดแอร์ก็ 69/49 ครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ATi มันเหมือนกันเปิดลบรอยหยักมาแล้ว 2 X โดยไม่ต้องไปปรับ

ผมว่าแลกดูดีกว่า ถ้าไม่ถูกใจก็แลกกลับได้มีคนอยากลองของเยอะแยะ

ตามที่ท่าน Gearhead PM มาแล้วกันนะครับ อิอิ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

X1950PRO แรงกว่า ครับ (อะจึ๊งหนึ่ง อะ)
    เกมส์เนียนละภาพสวยด้วย
    ถ้าแลกไม่ +ตังแลกโลดดดดดด

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    X1950PRO แรงกว่า ครับ (อะจึ๊งหนึ่ง อะ)
    เกมส์เนียนละภาพสวยด้วย
    ถ้าแลกไม่ +ตังแลกโลดดดดดด
    อุ้ย แลกไม่ + เงินก็รีบเลยสิครับ พี่ อิอิ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by Rikimaru View Post
    มัน OC ไม่ไปเลยแม้แต่น้อยเลยหรอครับนั้น - -"

แล้วซิงค์เดิม ๆ ร้อนขนาดไหนครับท่าน Mazzard
    ผมไช้ 1950pro ร้อนตับแลบเลย ลมที่เป่าออกมาเรียกว่า ลมร้อนได้เต็มปากเต็มคำ

แลกไม่ + เงินครับพี่น้อง

ดูหนัง ผมก็ใช้เครื่อง DVD ดูต่างหากอยู่แล้วซะงั้น

จะเอาไว้ใช้หวดเกมส์ Only you นะครับ อิอิ อ๋อยย~ คิดไม่ตก

ลองแลกใช้ดูซักตั้งก่อนดีมั้ยเนี้ย อิอิ เดี๋ยวโทรถามพี่เค้าก่อน

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ครับ ยอมรับเลย x1950pro ร้อนมากมายเลยครับ ผม o\c ได้กระจิดเดียวเองครับ

OverclockZone Member nuttbiz's Avatar

รีบแลกอย่างด่วนครับ ถ้าไม่บวกตังค์
    แรงขึ้น ดูดีมีชาติตระกูล(เกี่ยวมั้ยเนี่ย)

ยังไงเช็คความเรียบร้อยก่อนแลกนะครับ เทสได้เทสเลย

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

ผมก็ใช้อยู่นะครับ ธรรมดา Idle เนี่ย 40 กว่า ครับ ถ้า Full Load เนี่ย ประมาณ 75-77 ครับ ว่าถ้ามีตังเนี่ยครับผมจะเปลี่ยน Sink เป็น Zalman VF900 อยู่ครับ ไม่อยากให้ร้อนขนาดนั้นครับผม

Bookmarks

Bookmarks