Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมตัวคูณใน CPU-Z ของผมมันขึ้นๆ ลงๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมตัวคูณใน CPU-Z ของผมมันขึ้นๆ ลงๆครับ

เดี๋ยวก็คูณ 6 สักพักเดี๋ยวก็คูณก็เปลี่ยนเป็น 8 แล้วก็ 6
    กลับไปกลับมาตลอดเลยครับ
    พอดีเพิ่งจะประกอบเครื่องใหม่ครับ
    ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร และต้องแก้ไขอย่างไรครับ

CPU : E6750
    M/B : GA-P35-DS3R

CPU-Z Ver. 1.40

ขอบคุณทุกท่านครับ

ปล. ไม่ OC เลยก็เป็น ตอนนี้ลองปรับบัสเป็น 400 ก็ยังเป็นอาการเดิมๆ

ต่องเข้าไปแก้ใน Bios

ปิดการ ทำงาน ในเมนู C1e Support และ Vanderpool Technology หรืออาจเป็น speed step ครับ แล้วแต่ bios M/B

เอามาจากท่าน birdcomloso

Comment

ของผมก็เป็นเช่นกัน

Originally posted by AthlonVidia View Post
      เดี๋ยวก็คูณ 6 สักพักเดี๋ยวก็คูณก็เปลี่ยนเป็น 8 แล้วก็ 6
      กลับไปกลับมาตลอดเลยครับ
      พอดีเพิ่งจะประกอบเครื่องใหม่ครับ
      ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร และต้องแก้ไขอย่างไรครับ

CPU : E6750
      M/B : GA-P35-DS3R

CPU-Z Ver. 1.40

ปล. ไม่ OC เลยก็เป็น ตอนนี้ลองปรับบัสเป็น 400 ก็ยังเป็นอาการเดิมๆ
      มันต้องเป็นเช่นนั้นนะครับ..เพราะมันประหยัดพลังงานไงล่ะท่านขึ้นอยู่กับการทำงานนะ(CPUขึ้นๆๆลงด้วยใช่ไหม)
      Last edited by na_chet2; 25 Jul 2007, 22:14:30.

Comment

^
        ตามข้างบนเลย เดี๋ยวก็หาย เปลี่ยนเป็น Disabled นะ

Comment

อ้าวมันเป็นระบบประหยัดพลังงานหรอกเหรอครับ 555 หน้าแตกเลยผม นึกว่ามันเพี้ยน ... อิอิ

ปล. ขออนุณาตปิดกระทู้ไปเลยได้ไหมครับเนี่ย อายเค้าจัง 555

Comment

ไปปิด EIST มั้งครับ ระบบอัจฉริยะ

Comment

ขอบคุณท่านบอยครับ รับแซ่บแล้วครับ

Comment

อืม

Comment

Working...
                X