Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์สเปคด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์สเปคด้วยครับ

CPU - Core 2 Quad Q6600
    RAM - 2 GB Dual-Channel DDR-2 800 Kingston
    Hardisk - 160 GB 7200rpm
    VGA - Sapphire HD 2900XT
    - Winfast PX8800GT 320 MB Xtreme กำลังตัดสินใจว่าเอาตัวไหน
    Mainboard - Intel DP35DPM ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนไปใช้อะไรครับเพราะอะไรครับ

ผมอยู่แถวเสรีเซ็นเตอร์ พี่ที่ร้านบอกว่า HD 2900XT และ 8800 series ขาดตลาด โดยเฉพาะ
    HD 2900XT หายากที่สุด จริงเหรอพี่
    แล้ว driver ของ Ati มันกินแรมมากจริงหรือเปล่าครับ

ผมอยู่ ตรงซีคอน อะครับ อิอิ ไปซื้อ พันทิพย์ครับ ถ้าสเปคนี้ ถูกกว่ากันหลายอยู่ครับ

Comment

เวลาเดินทางเอาไปซ่อมที่พันทิพย์มันนรกดีๆเลยนะพี่ + แถมเพื่อนเคยเจอร้านโกง
      + มีคนถามน้องๆแผ่นไหม + ....
      สรุป จะไม่ไปพันทิพย์อีกแย้ว

Comment

แล้วมานเกี่ยวอะไรกะแผ่นหว่า -*-

ram2g เหลือๆครับdriverกิน200mได้มั่ง

ซื้อพันทิพก็ประกันที่เดียวกันนั่นแหละ ก็ส่งที่ศูนณ์มันเลยก็ได้ HD2900XT ประกัน A&L WinfastประกันCom7 ศูนย์ใหม่อยู่ครองตัน

Comment

1000 ทิป ดี + ถูก และครับ ถ้าว่า 1000 ทิป ไม่ดีที่อื่นเน่ากว่านั้น แน่

Comment

5ถ้าสนใจร้านประจำผมที่ ซีคอน บริการ แบบชั้น1 แต่แพงกว่าเค้าทุกรายการ ก็ PM มาครับ เดียวจะบอก หรือให้พาไปสั้งเลยยังได้ ร้านไม่ใหญ่ แต่ ผมก็ซื้อที่นี้แหละครับ แพงกว่าที่อื่นทุกชิ้นแต่ สุดยอดบริการสำหรับผม

Comment

พี่คับช่วยตอบคำถามเรื่องเมนบอร์ดด้วยพี่ว่า Asus P5K มันดีกว่า Intel DP35DPM ยังไง

Comment

Originally posted by warod28 View Post
                พี่คับช่วยตอบคำถามเรื่องเมนบอร์ดด้วยพี่ว่า Asus P5K มันดีกว่า Intel DP35DPM ยังไง
                อย่างน้อมันก็ทำอะไรได้มากกว่า INTEL ละครับ INTEL ไม่ค่อยนิยม เพราะ OC ไมได้ อิอิ

Comment

งั้นยัด ASUS P5K ไว้ในเครื่องแทน Intel เน่อ
                  (ASUS เขามี BIOS ให้โหลดเพื่อให้ใช้กับของใหม่ๆได้ใช่ไหมครับ)

ATI มีปัญหาความไม่สมบูรณ์ของไดรเวอร์มานานแล้วใช่ไหมครับ
                  ยังงี้ไดรเวอร์ HD2900XT จะสมบูรณ์เมื่อไรนิ

Comment

ผมว่าไม่ต้องคิดมากเหรอ เอาแบบมาจากโรงงาน ก็เกินเกมส์แล้ว เรื่อง ไดร์เวอร์

Comment

ถ้าใช้ HD 2900 XT
                      PSU Epsilon 600 Watts จะพอมั้ยครับ

Comment

2900XT เคยแต่ มีคนที่จัดให้ไปบอก บอกให้ฟัง ว่า ENERMAX 500W พอครับ ส่วนยี้ห้อนี้ ยังไม่มีหนูทดลองครับ อิอิ

Comment

บอร์ด Asus P5K crossfire ได้มั้ยครับ
                          แล้ว crossfire ไม่จำเป็นต้องเป็นต้องรุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกันขอให้เป็นของ ATI เป็นพอใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                          X