Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่ซื้อ acer5920G 102G16 มาใช้แล้วตอบทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่ซื้อ acer5920G 102G16 มาใช้แล้วตอบทีคับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อ NB รุ่นนี้อยู่อ่ะคับ
    จึงอยากรู้ว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้ว พบปัญหาในการใช้งานอะไรบ้างหรือป่าวคับ
    แล้วถ้าจะซื้อที่ร้านของ acer ตามห้างเองเลย หรือว่า เดินซื้อตามร้านแถวเซียร์ดีคับ
    (พอดีบ้านอยู่แถวนั้นคับ) แล้วเรื่อง vat มันเกี่ยวอะไรกับการรับประกันรึป่าวคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบคับ

ใช้ดี ไม่มีปัญหาคับ ไม่ร้อนเท่าไหร่
    ผมซื้อเซียร์เหมือนกันคับ แต่ซื้อที่ IT-City
    ผมว่า vat ไม่เกี่ยวกับประกันครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ
      แล้วซื้อที่ IT City เซียร์ มาราคาเท่าไหร่คับ พอจะบอกได้มั๊ยคับ???
      ขอบคุณคับ

Comment

รวม vat ก็รู้สึกประมาณ 50,173 บาทคับ
        ของแถมไม่มากคับได้ Handy Drive Apacer 1Gb, Soft Case, กระเป๋าของAcer

ซื้อแล้วจะมีใบประกันเครื่องเมื่อถูกโจรกรรมให้ครับ
        ถ้าซื้อที่ IT-City ช่างเขาจะบอกว่าเมื่อเครื่องหายค่อยส่งอ่ะคับ ซึ่งจริงๆแล้วเขียนแล้วส่งเลยนะคับ
        ไม่อย่างนั้นถ้าเครื่องหายแล้ว เขาจะมีข้อมูลเครื่องเราได้ไง(ถามศูนย์มาแล้วคับ)

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

วันนี้ผมไปที่ IT-City เซียร์รังสิตมา เป็นใบปลิวมันโฆษณารุ่นใหม่อ่ะคับ
            ผมว่าน่าสนกว่า 102G16 คับ

เป็นรุ่น 302G16 คับ ต่างกับ 102G16 ตรง CPU คับ
            ได้CPUแรงขึ้น (แต่ไม่รู้ L2 4Mb มันจะร้อนขึ้นเยอะไหม)

Comment

ผมว่าส่วนต่างก็หลายพันนะครับรวมแวทเข้าไป ถ้าไหวก็เอา T7300 สะใจไปโลด

Comment

วันนี้ไปถอยรุ่น 4920G 302G16 มาแระงับ
                เพราะโทรไปเช็ครุ่น 5920G 302G16 กับทางบริสัท
                acer มาแระคับ เค้าบอกว่าต้องสั่งซื้อผ่านทาง dealer
                อย่างเร็วก้อไม่เกิน 1 เดือนคับ
                อีกอย่างชอบ ATI คับ ถึงว่ามันจะไม่แรงเท่าของ Nvidia อ่ะฮะ
                ขอบคุณที่เข้ามาตอบคับ

Comment

ยินดีด้วยครับ ที่ได้เครื่องใช้แล้ว

Comment

พี่น้องคับ นรกมาเยือนแระคับ
                    เล่น cabal ไม่ได้งับ เพราะ วิสต้า
                    แระเกมส์ ออนไลน์อีกหลายๆเกมส์
                    ทำไงดีคับ แง่งๆ เครียด

Comment

หา เจิงดิคับ
                      กำลังจะลงเล่นพอดีเลย
                      ขอลองดูนะคับ

แต่ DotA ผมเล่นได้นะ
                      (ทีแรกเล่นไม่ได้ เซ็งมั่ก ขึ้น error want v118 ลองนู่นลองนี่ใช้ทริกนิดหน่อยเล่นได้ซะงั้น)
                      Last edited by poon4209; 26 Jul 2007, 22:19:15.

Comment

มีทริคอะไรพอแนะนำได้มั๊ยคับ T^T
                        ขอบคุณคับ

Comment

มารายงานผลครับ เล่นได้คับ
                          ลงเกม โหลด patch เข้าเล่นได้เลยอ่ะคับ ไม่เห็นมีปัญหานิคับ
                          (เล่นเพลินลืมโพส)

Comment

งั้นคงต้องลอง un ออก แล้วลงใหม่อีกรอบ
                            หรือเพราะ poon4209 ได้ทำการใช้ทริคเพื่อให้เล่น
                            dota ได้ จึงทำให้เล่นคาบาลได้ด้วย
                            แค่เดาๆคับ

Comment

ผมว่า ไม่เกี่ยวอ่ะคับ
                              ที่เล่น DotA ได้ ผมเอา Patch 1.21a มาจากเวปนอก เพราะตัวที่อยู่ในเวป TCG ลงแล้วผมเล่นไม่ได้
                              ผมใช้ FireFox เล่น ทุกครั้งที่เล่นไม่ได้(เมื่อมันฟ้อง error v118)
                              ผมจะลง CyberGuard Lite NT ใหม่ จากนั้นrestartเครื่อง แล้วเข้าเล่นใหม่จะเข้าได้

Comment

Working...
                              X