Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่ซื้อ acer5920G 102G16 มาใช้แล้วตอบทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

UNINSTALL ไปแล้ว 4 รอบ ปรากฎว่าตอนนี้เล่นได้แล้วคับ
    เหมือนกับว่าลงเสด แล้วมันมีปัญหาอะไรก้อไม่ทราบ
    จึงไม่สามารถรันเกมส์ได้
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบคับ

Comment

นี่แหละผมเลยไม่ชอบวิสต้า เห่อๆ เกมส์เก่าๆเล่นไม่ได้

Comment

อาการที่เล่นไม่ได้นี่เป็นยังไง หรอคับ ของผมรู้สึกจะหนักกว่าอ่ะ ผมใช้Acer Aspire 4920G-101G16 อ่ะคับ เล่น cabal อยู่ดีๆ เครื่องค้างไปเลย ทำไรไม่ได้ด้วย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อย่างเดียว กลัวเครื่องจะเจ๊ง เอา พอจะไปโหลด driver ในเวป มันก้อไม่ให้โหลดอ่ะคับ ผมยิ่งโง่ๆ คอมอยู่ เลยใช้เครื่องเก่าห่วยๆ กระตุกๆโคด เล่นแทน เซ็งเลย

ใครพอทราบบอกทีนะคับ ลองถามมาหลายที่แล้วยังแก้ไม่หายเลยคับ

Comment

ของผมแค่เข้าเกมส์ก็ไม่ได้แล้วครับเห่อๆ ไตเติ้ลยังไม่ขึ้นด้วยซ้ำก็เด้งหลุดออกมา Desktop เอง

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
            ของผมแค่เข้าเกมส์ก็ไม่ได้แล้วครับเห่อๆ ไตเติ้ลยังไม่ขึ้นด้วยซ้ำก็เด้งหลุดออกมา Desktop เอง
            คุณ ps000000 คับ
            มีเกมไรมั่งคับที่เด้ง หรือเล่นไม่ได้คับ
            ผมจะได้หามาลองดูว่าเปนด้วยป่าว

ส่วนคุณ เดือดร้อนมาคับ
            คือใช้วินโดว์ Vista ที่ติดมากับเครื่องเล่นหรอคับ ที่เล่นแล้วมีปัญหา
            เครื่องเพื่อนผมก็เป็นแต่เป็นรุ่น 5580 เล่นเกมแล้วชอบค้าง ไม่รู้เปนไร

Comment

ผมแก้เล่นได้ไม่มีปัญหาแหละคับ กับเฉพาะ cabal นะคับ เกมอื่นไม่มีปัญหา ในความรู้สึกผมคิดว่าเป็นที่ ความร้อนอ่ะคับ ผมลองไปปรับให้มันทำงานเบาลงกว่า เดิม (ตอนแรกมันอยู่ที่ optimal performance) ตอนนี้เล่นได้ปกติคับ แต่ต้องพยามยามอย่าใช้ function ในเกมเยอะๆ อ่ะคับ ไม่งั้น ร้อนจี๋ เลย เครื่องค้าง

Comment

ผมก็ไม่สามารถเล่นได้มีอาการเดียวกันครับ ค้าง แล้วต้อง ออก บางทีก็หลุดมาทีหน้าจอ ครับ ของผมเอามา 2 วันแรก เล่นจนวินโดวส์เสียเอาไปให้ศุนย์ทำ กลับมาก็ไม่สามารถ ไรทื OS และไดร์ทเวอร์ที่มากับเครื่องได้แล้ว ครับเพราะลบ patition ทิ้งหมดแล้ว เพราะฉะนั้นใครที่ซื้อมาแนะนำให้ซื้อแผ่น DVD มาไรท์เก็บไว้ก่อนครับ

Comment

ดีครับคุณpoon 5920รุ่นเรามีปัญหาที่ผมพยายามหาทางแก้อยู่อีกเรื่อง คุณลองEnable advanced performance
                  ในdriver manager ดูยังครับ คือปรกติแล้วเครื่องที่ใช่hdd sataจะมีให้Enableเพื่อให้performance HDDเร็วขึ้น แต่รุ่นของเรามีบัค ไม่สามารถเปิดตัวนี่ได้ครับ คุณpoonลองไปเปิดดูครับ คือมันจะให้ติกEnableแต่เปิดดูอีกทีก็ถูกปิดไปสะแล้ว ปัญหานี่พวกเวปต่างประเทศก็มีปัญหาเช่นกันครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่driverของHDDไม่ก็ของintel เซ็งเป็ด!!ครับ

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                    ดีครับคุณpoon 5920รุ่นเรามีปัญหาที่ผมพยายามหาทางแก้อยู่อีกเรื่อง คุณลองEnable advanced performance
                    ในdriver manager
                    ดูยังครับ คือปรกติแล้วเครื่องที่ใช่hdd sataจะมีให้Enableเพื่อให้performance HDDเร็วขึ้น แต่รุ่นของเรามีบัค ไม่สามารถเปิดตัวนี่ได้ครับ คุณpoonลองไปเปิดดูครับ คือมันจะให้ติกEnableแต่เปิดดูอีกทีก็ถูกปิดไปสะแล้ว ปัญหานี่พวกเวปต่างประเทศก็มีปัญหาเช่นกันครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่driverของHDDไม่ก็ของintel เซ็งเป็ด!!ครับ
                    อยู่ตรงไหนอ่ะท่าน ผมหาไม่เจอ
                    ไม่ใช่ Device manager ใช่ไหมคับ

Comment

เข้าไปตรงนี่ครับ Driver manager > disk drives > STXXXXX>Policies ครับ

Comment

เท่าที่หาดูฝรั่งบอกน่าจะเป็นที่บัคของvistaไม่ก็ตัวdriverของตัวHDD
                        บอกให้รอSv pack1ของวิสต้าน่าจะแก้ได้ครับ !?

Comment

อ้อ เป็นเหมือนกันครับ
                          พอเปิดใหม่มันก็ยังไม่ติ๊กให้ เหอๆ

Comment

Working...
                          X