Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ RAM

คืออยากจะทราบว่า ram ของ kingston กับ g skill เมื่อเปรียบเทียบกันแล้วในด้านคุณภาพ รับประกัน และ ความเร็ว ตัวไหนดีกว่าครับ คือ ผม จะซื้อมากะใช้ซัก 4-5 ปี น่ะครับ

ใช้อาไร ถ้าธรรมดา kingstonน่าจะดีกว่า เพราะมีให้เลือกหลายประกัน ทั้งsynnex ingram และอื่นๆๆๆ

Comment

ถ้าเมื่อ5-6ปีก่อน kingstonแรงสุด อิอิ

ตอนนี้ ถ้าใช้เดิมๆผมเลือกkingstonเหตุผลตามด้านบน ถ้าลากเอาgskillไม่ก็เรือใบ อิอิ

Comment

ขอแจมหน่อยครับ พอดีผมมี Kingston 1 Gb 667 1 แถว แล้วผมจะซื้อKingston ชิปเหมือนกันหมดมาใส่อีก 1 แถว
        ยังงี้มันจะเป็น Dual เลยรึเปล่าครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่า แล้ว week นี่คืออะไรครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
          ขอแจมหน่อยครับ พอดีผมมี Kingston 1 Gb 667 1 แถว แล้วผมจะซื้อKingston ชิปเหมือนกันหมดมาใส่อีก 1 แถว
          ยังงี้มันจะเป็น Dual เลยรึเปล่าครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่า แล้ว week นี่คืออะไรครับ
          dual ครับ แต่ต้องมีความจุเท่ากัน+บัสเท่ากัน ด้วยนะครับ ไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ
          week คือ สัปดาห์ที่ผลิต ครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะได้ซื้อมาเพิ่ม แบบว่าเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ AM2 เลยไม่ค่อยคุ้นเคยเท่าไรครับ อิอิ ^^

Comment

g skill

Comment

ผมชอบ G.skill ฟ่ะ เชียร์สุดใจขาดดิ้น 555+

Comment

ไม่ลากก็ใช้ kingston เหอะครับ ประหยัดงบ (แต่เลือกประกันดีๆหน่อยแล้วกัน ^ ^)

Comment

ไม่ลากก็ใช้ได้หมดครับ เน้นถูกๆ

Comment

kingston ดูดีก็แล้วกันของปลอมมันมากมาย

Comment

คือผมไปถามราคาของ g skill ที่ร้าน tk เค้าบอก 2900 เองครับ แบบ dual 2 gb. มันถูกแปลกป่าวคับ

Comment

Working...
                        X