Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้wineในLinux เล่นเกมส์อะไรกันได้บ้่างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้wineในLinux เล่นเกมส์อะไรกันได้บ้่างครับ

เผื่อจะหามาเล่นบ้าง ตอนนี้ที่ลองแล้้วเ่ล่นได้ก็มี Mega Man X8 , 18 Wheels of Steel Haulin , GTA San Andreas(อันนี้ซักพักค้างปิดไม่ลง ต้องรีเซ็ตเลย) ลองหามาเล่นหนุกๆกันครับ สนับสนุนโอเพ่นซอส ไม่ใช้ของเถื่อนครับ(เกมส์ไม่นับนะ อิอิ)

เท่าที่ลองดู เกมที่ต้องใช้DirectXคงจะต้องไปง้อCedega(หรือWineXเดิมนั่นล่ะ)คับ เล่นแล้วภาพอืดด้วย คงเพราะlinuxรีดแรงเครื่องได้ไม่เต็มที่ ตอนนี้เลยเล่นแต่เกมของPSXคับ ใช้epsxe ลื่นดีไม่มีปัญหา

Comment

Working...
    X