Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปคเครื่องให้หน่อยครับ(e6300)ควรรับตรงไหน ขอบคุงงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปคเครื่องให้หน่อยครับ(e6300)ควรรับตรงไหน ขอบคุงงับ

คือว่าผมเพิ่งไปเดินพันทิพย์ ก็ไม่น่าพอจายเท่าไรว่าบอร์ดที่ออกมา Chipset P965 มีน้อยอ่ะครับที่เกี่ยวกะบอร์ด(งบประมาณ 30k - 32k ครับ) ไม่รวมจออ่ะครับ

สเปคที่ผมจัดก็คือ
    Cpu Core 2 Duo E6300
    M/B Gigabyte Ga-965-DS4 ตรงบอร์ดผมไม่แน่จายอ่ะครับตอนนี้ถ้ามีอะไรที่ไม่แพงมากแล้วดีช่วยบอกด้วยนะครับ
    Memory G-SKILL F2-6400PHU2-1GBHZ
    H/D Western Digital 250G S-ATA2 300 buffer 16 MB
    Display Card xfx 7300GT แต่ความจริงอยากได้ การ์ดจอที่ดีกว่านี้ราคา 5000 อ่ะครับถ้าใครบอกรุ่น ของ ATI และยี่ห้อที่ดีกว่านี้จะขอบคุณมากอ่ะครับ
    Optical drive DVD-RW LG
    ส่วน case ตรงนี้ผมยังไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนดี ช่วยลง case ตัวที่มีตัวกรองฝุ่นให้ด้วยครับ และราคาด้วยจะดีมาก
    ส่วน PowerSupply ผมยังไม่ได้ดูอ่ะครับว่ารุ่นไหนดี ช่วงบอกทีนะครับ ....ขอบคุงมากครับ

Cpu Core 2 Duo E6300
    M/B Gigabyte Ga-965-DS4 หรือไม่ก็Asus ตัวชิบ965 P5B deluxeตัวท้อปของรุ่นมันอะ
    memory G-SKILL F2-6400PHU2-1GBHZ
    H/D seagate80G S-ATA2 300 สองตัวต่อraid0
    Display Card xfx ใช้ตัว7600gtไปเลยหรือถ้ามีตังเยอะอีกหน่อยก็เล่น7900gsไปเลย
    Optical drive DVD-RW LG
    เคสก็C5ไปไม่งั้นก็ลองเดินๆเลือกเอาเองเลยชอบตัวไหนก็เดินไปถามแล้วก็ต่อราตามสบาย
    psu ก็ enermax450ก็น่าจะพอ

Comment

DS4 หรือ P5B Deluxe
      แรมหาเป็น 2*512 ดีกว่าจะได้เป็น Dual Chanel
      ฮาร์ดดิส นี่แนะนำต่อ Raid 0 กันจัง (ผมไม่ได้ว่าไม่ดีนะแต่บางคนเค้าไม่รู้ว่าถ้ามันพังลูกนึง ข้อมูลหายหมด กู้ยากด้วย มันเร็วกว่าก็จริงแต่ข้อมูลบางอย่างก็สำคัญนะ)
      VGA แนะนำเป็น Galaxy 7900GS ครับ + อีก 3000 แต่อยู่ได้นานกว่าเยอะ
      Optical Drive ไม่ออกความเห็นนะครับ
      เคส แล้วแต่ชอบเลยครับ ดูใน www.jedicool.com หรือ www.tkcom99.com ก็ได้ครับ
      PSU ถ้าเล่นเคสใสหรือจะโชว์แนะนำ CM แต่ถ้าไม่สนใจก็ Enermax ครับ นิ่งพอๆกัน

Comment

ขอบคุงมากครับ

Comment

แรม ควรเป็น 2 ตัวคับ
          การ์ดจอ X1600XT ก็น่าสนใจ

Comment

point of view 7900GSก็น่าเล่นนะครับ

แรม1.4พาไปเสียวที่900ครับ

Comment

การ็ดจอ ณ เวลานี้ 7900GS คุ้มค้าเงินที่สุด ทั้งราคา เทียบความแรง น่าลงทุนอย่างมาก ถ้าไม่กัดฟันซื้อล่ะก็ ไปเอา 7300 GT เสียใจอย่างแรง

Comment

Working...
              X