Announcement

Collapse
No announcement yet.

core2duo ต่างจากcoreduo ยังไงครับ มันมี 4core หรอ??ชี้แนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• core2duo ต่างจากcoreduo ยังไงครับ มันมี 4core หรอ??ชี้แนะทีครับ

คือตกใจอะครับ AMD ปล่อยหมัดเด็ด มา ไปเล่นกีต้าร์เลยไม่รู้เรื่อง

มาดูอีกที..................... AMD64 3000+รุ่น สุดยอดผม เหลือ 2800

มันแทบกลายเป็นขยะอิเล็กทรอนิกส์ไปแล้ว

จึงอยากรู้เทคโนโลยีcore2 duoอะครับ ต่างจาก duocoreยังไง

แล้วมันมีhypertradeing ด้วยป่าวครับ

ขอบคุณครับ

เนาคับอย่า ไปเล่นเลย intel สู้ AMD ไม่ได้หลอก ถูกแรงดีไม่มีตก

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      เนาคับอย่า ไปเล่นเลย intel สู้ AMD ไม่ได้หลอก ถูกแรงดีไม่มีตก
      พูดถูกคับสำหรับหลายๆปีที่ผ่านมา แต่ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ Core 2 Duo ชนะแบบผลิกหน้ามือเป็นหลังมือ

Comment

แรงกว่าก็แพงกว่า จุดคุ้มค่าอยู่ที่การใช้งานนะครับ ไม่ใช่ความแรง(พูดอย่างกับลายเซ็น อิอิ)

Comment

AMD มันเป็นแค่อดีตแล้วครับ

Comment

เอ่อ แล้วก็ที่ว่า 4 คอร์ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ สองอันนั้นมัน 2 คอร์เหมือนหันแหละคับ

Comment

core2duo ต่างจากcoreduo ยังไงครับ มันมี 4core หรอ??ชี้แนะทีครับ

หัวข้ออย่างนึงเนื้อหาข้างในอย่างนึง

Core2Duoก็มี2คอร์อะคับแต่เป็นเทคโนโลยีใหม่รองรับ64บิตแล้วตัวนี้

Comment

Pentium D ก็ 64 บิทแล้วนี่
                แต่ Core@Duo ต่างจาก 9XX ซึ่งเป็น Dual core เหมือนกัน ตรงสถาปัตยกรรมครับ

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
                  Pentium D ก็ 64 บิทแล้วนี่
                  แต่ Core@Duo ต่างจาก 9XX ซึ่งเป็น Dual core เหมือนกัน ตรงสถาปัตยกรรมครับ
                  ช่ายแล้ว
                  ต่างตรงที่ core ของซีพียู

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                    แรงแต่ด้อยประสิทธิภาพก็ไม่ไหวนากะ

Comment

ขออธิบายเพิ่มเติมเล็กน้อยลองเปรียบเทียบเอานะครับ
                      1 Dual core จะมี แคชอยู่ สองชุด แต่ในขณะที่ทำงานมันจะไม่ทำงานพร้อมกันตลอดแต่มันจะคำนวณว่าโปรแกรมว่าใหญ่หรือเปล่าถ้าเล็กก็ใช้แค่แคชเดียว เช่น L2=2*1MB
                      2 Core 2 duo จะมีแคชอยู่ชุดเดียว เพราะฉะนั้นจะมีแคชที่ใหญ่มากและสามารถใช้งานได้เต็มที่และแคชต่ำสุดที่ 2 MB สูงสุดที่ 4MB
                      ***ความแต่ต่างอีกคือ สถาปัตยกรรม มีขนาด 65 นาโนเมตร กินไฟ 65-75 วัตต์ FSB 1,066MHz ยังใช้ซ็อกเก็ตเดิมเพียงแต่ว่าชิพเซตต้องรองรับด้วย***
                      ***และที่สำคัญ ผลการทดสอบ รุ่น Core 2 Extreme E6800 , Core 2 duo E6700 , Core 2 duo E6600 ชนะ AMD Athlon64 FX-62 แบบขาดลอย หากผิดพลาดหรือตกหล่นตรงไหนต้องขออภัยเนื่องมาจากขี้เกียจพิมพ์***

Comment

ทำไม Fx มันห่วย อย่างนี้ อยากได้อยู่ แสดงว่าเล่นเกมก็สู้ไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ

Comment

ทำไม Fx มันห่วย อย่างนี้ อยากได้อยู่ แสดงว่าเล่นเกมก็สู้ไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ
                          ใช่ FX ทุกรุ่นตอนนี้ เล่นเกม ไม่สู้ Core 2 Duo E6700 - X6800

Comment

เปรียบเทียบ

ตอนนี้ซื้อ c2duo คุ้มกว่าซื้อ AMD X2 และPentium D ครับ 2cpuเหมือนกันต่างกันตรง
                            สถาปัตยกรรม จริงๆนะแหละ 65nm กับ 90nm อะ หรือใครรวยจะซื้อcore2Quadก็ได้นะ
                            มี4cpuของจริงละ รุ่นQX 6600 2.4GHZ ราคา2xxxxบาทแล้ว

คำถาม X2 3600+ 65nm มีขายแล้ว แรงสู้ X2 3800+ 90nmได้ป่าว

ปล. อย่าดูถูกAMDนะถ้าพัฒนาชนะ c2duoแบบที่X2เคยชนะPentium Dมาก่อนเราอาจได้ของดีราคาถูกกว่านี้ก็ได้ ก็ผลัดกันแพ้ ผลัดกันชนะ ผลัดกันนำตามยุคสมัยอะนะ

Comment

แฟนพันธ์แท้ อินเทล ประกอบขายให้ลูกค้าเป็นร้อยเป็นพัน ลูกค้ายังชื่นชมเลย

Comment

Working...
                              X