Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องCPU หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องCPU หน่อยค่ะ

เมือ1เดือนที่แล้วใช้AMD x2 3600+ 65nm เล่นเกมส์ ต่างๆ ไหลลื่นดีมาก พอเดือนต่อมา ก็ได้AMD x2 4800+ 90nm ก็เลยเปลี่ยใหม่ พร้อมกับทำการฟอร์แมท์ ล้างเครื่อง แต่แล้วก็มีอาการแปลกๆ คือ เกมส์เดิมที่เคยเล่น กะตุกกะจาย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ เกี่ยวกับไอ้"นาโน"หรือป่าวเพราะอันเก่า65นาโน อันใหม่90นาโน ช่วยประมาณให้ทีค่ะ

เช็ค ไดร์เวอร์ ต่างๆว่าครบใหม ครับ

Comment

ใช่ครับ เช็กไดรเวอร์ก่อนนะครับ ว่าลงครบรึป่าว

2.ไปเปิด Q&Q ใน Bios ไว้รึป่าวครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับ 65nm กับ 90nm แน่นอนคับ -*-

Comment

Working...
        X