Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีโปรแกรมอัดเสียงบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีโปรแกรมอัดเสียงบ้างคับ

คือผมอยากได้โปรแกรมอัดเสียงอ่ะคับ(ผมมีแต่ไมอย่างเดียวนะคับ) ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอ่ะไรคับ แล้วไม่ทราบว่ามันจะมีโปรแกรมนี้หรือป่าวคับ
    ขอบคุณคับ

ขึ้นกับว่าต้องการคุณภาพระดับไหน
    ถ้าอัดเล่นๆ ก็ใน nero จะมี nero wave editor ผมก็ใช้ตัวนี้อัดครับ
    ถ้าพวกใช้ทำเพลงก็เยอะแยะ
    เช่น logic 5.5.1, cakewalk sonar, cubaseSX3, neondo(พิมพ์ถูกเปล่าหนอ)
    reason(หรือเปล่า) , soundforce(หรือเปล่า) นึกออกแค่นี้ครับ

Comment

ผมใช้ ตัวที่แถมมากับเมนบอร์ด ชื่อโปรแกรม REALTEK AVrack ก็ใช้ง่ายดีนะ

Comment

แล้วใช้อัดเสียงตัวเองได้หรือป่าวคับ

ขอบคุณนะคับ

Comment

ผมว่าโปรแกรมอัดเสียงทุกตัวถ้าอัดผ่านไมค์ ก็อัดเสียงตัวเองได้อยู่แล้วนะครับ

Comment

ชอบคุณมากนะคับ

แล้วถ้าจะตัดเสียงเพลงจาก mp3 ออก(ตัดแต่เสียงร้องอ่ะคับ)หรือทำเป็น คาราโอเค ไม่ทราบว่าพอรู้วิธีหรือป่าวคับ

Comment

ตัดเสียงเพลงของ MP3 ไม่ได้ครับ เสียงกับดนตรีไม่ได้แยกกันมา มันรวมกันมา โปรแกรมมีครับ แต่ยังไม่เคยเห็นตัวใหนเนียนพอ plugin ของ Winamp ก็มี แต่มันก็ตัดเสียงออกไม่หมดอ่ะ

ก็เหมือนผมถ่ายรูปแล้วเอาปากกาขีดๆๆๆ ที่รูป แล้วสแกนให้คุณ แล้วให้คุณไปเอารอยขีดออก ให้เหลือแต่รูป น่ะแหละครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Sound Recorder ไงครับ XP มีมาแล้ว

Comment

Working...
                  X