overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: เมนบอร์ด VGA on ตัวไหนของ ASUS ที่สามารถโอเวอร์คล็อก E2140 ได้บ้างครับ

OverclockZone Member

Question เมนบอร์ด VGA on ตัวไหนของ ASUS ที่สามารถโอเวอร์คล็อก E2140 ได้บ้างครับ

1. คือว่าผมจะซื้อคอมใหม่ และเป็น ออนบอร์ดทั้งหมด งบเฉพาะเมนบอร์ดไม่เกิน 4,000.- โดยเลือก Pentium E2140 หรือไม่ก็ E2160 และอยากจะโอเวอร์คล็อกซักเล็กน้อยเลือกบอร์ด ASUS แบบออนบอร์ด ที่โอเวอร์คล็อกแล้วเสถียร ๆ ได้ให้ด้วยครับ
    หลาย ๆ ตัวหน่อยนะครับเผื่อว่าที่ร้านไม่มีบางรุ่นจะได้เทียบรุ่นอื่น

2.ใช้แรมยี่ห้ออะไรถึงจะโอเวอร์คล็อกได้ (ไม่เอาที่แพงมากนะครับไม่ได้คล็อกเยอะแค่ Value ก็พอ)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ไม่เกิน 4000 น่าจะไม่มี มีแต่เกินไปนิดหน่อย คือ P5B-VM ครับ

ส่วนแรม แนะนำ Corsair Value บัส 667 ครับ หรือไม่ก็ Kingston เลือกตัวที่เป็นชิบ FP-Y5 นะครับ 2 ตัวนี้ ลากไป 800 ได้สบายๆครับ แต่เกินกว่านี้คงต้องเพิ่มไฟ

OverclockZone Member

vga on ไม่เคยเห็นมีคนเอามา ลากโชว์น่ะครับ

แต่ p5b-vm น่าจะลากได้บ้างนิดหน่อย

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ก็ชื้อ ds3 มือ2+VGA รุ่นถูกๆมือ2ซิครับลากกระจาย

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

เมนบอร์ด VGA on มันลากไม่ค่อยขึ้นอะครับ แบบแยกดีกว่า

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

แนะนำบอร์ดที่เป็น G33

ตัวในรูปเป็นของ Gigabyte ครับ ล่อไป 500 เลยครับ

แต่ตัว G33 ของ อัสซุสผมไม่รู้ว่าจะลากไปไหม

เพราะส่วนมากบอร์ดตัวล่างๆของอัสซุสลากไม่ไป

ASUS P5K-V รูปร่างดูดีนะ มีฮีตไปป์แล้วยังครอสไฟร์ได้ด้วยครับ

สวยเหมือน P5K เลย ถ้าลากไปก็น่าจะดี

แต่ดูท่าทางจะเกินงบมากอยู่

ไม่ฟันธงนะแล้วแต่งบ เพราะผมก็ไม่ได้ตามข้อมูลมาช่วงนึงแล้ว

จะเล่นยี่ห้อไหนก็แล้วแต่ศรัทธาก็แล้วกันครับ

แต่อย่างน้อยก็ให้มอง G33 เพราะผมคิดว่างบท่านน่าจะพอนะครับ

อีดิต: เพิ่มเติมนิดนึงครับ เห็นถามถึงโอเวอคล๊อกเลยเสนอไปซะลืมดูซีพียูไปเลย

คิดว่า E2140 ยังไงสุดๆแล้วก็คงได้อยู่แถวๆ 400 อยู่ดี เพราะงั้นก็ไม่น่าคิดมากหรอก

ก็ไปดูราคาซะก่อน ถ้างบพอก็เอา G33 แต่ถ้าไม่พอก็สอย G965 ซะ ไม่น่าซีเรียสเท่าไหร่

บอร์ดแรงมากไปก็เท่านั้น มันจะไปตันซีพียู

Last edited by ARES; 27 Jul 2007 at 14:31:10.

OverclockZone Member madcat's Avatar

...หึๆ P5K-Vหายากพอสมควรนะครับ แถมราคาก็ราวๆ6พันกว่า(6200มั้ง ไม่แน่ใจครับ)

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Gigabyte G33 ราคาเท่าไรหรอครับ

Bookmarks

Bookmarks