Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 8600gt fatality จำเป็นมั้ยคับ ที่จะเปลี่ยนเป็น 8800gts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 8600gt fatality จำเป็นมั้ยคับ ที่จะเปลี่ยนเป็น 8800gts

1.มันแรงต่างกันมากมั้ย สำหรับการเล่นเกมทั้วๆไป (ตอนนี้ปรับสูงสุดก็เล่นได้หมด)
    2.ความร้อน ของ 8800 เป็นไงบ้างอะงับ สมมุติไม่ได้เล่นเกมอย่างเดียว เปิดบิทไปด้วยทั้งวันทั้งคืน จะไหวมั้ย
    3.ตอนนี้ผมมี deluxe 550w ไหวป่าว สำหรับกาดจอ 8800gts
    4.ระหว่าง 8600gt fatality กับ 8800gts ถ้าไม่นับความแรง ภาพสวยต่างกันมั้ยครับสำหรับเกมส์ และดูหนัง

ขอแบบ มีสาระหน่อยนะครับ ผม ตัดสินใจไม่ถูกจิงๆ คือ จะเอาไปลง lcd 22" หรือเปลี่ยนกาดจอดี
    ผมอยากได้แรงๆก็จิง แต่ 8600 มันก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว มันคุ้มมั้ยที่จะเปลี่ยน...

นี่ข้อมูล 8600 gt fatality งับ
    http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=326

ถ้าตอนนนี้มันเล่นได้ดีอยู่ก็ ยังไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับ ยิ่งดึงช้าราคามันก็ยิ่งถูกลง

Comment

เอา ไปซื้อจอ LCD 22 ควรตรวจสอบให้ดีนะครับว่าเครื่องของท่านเล่นที่รายละเอียด 1650x1050 ได้ไม่กระตุก
      ส่วนเรื่องภาพ Video นั้น 8600 กิน ขาด 8800 ครับ ไปเทียบกับของตระกูล X2xxx ได้เลย เพราะมีบทความเมืองนอกอันหนึ่งเคยเขียนไว้อยู่

Comment

ลง lcd ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ

8600GT Fatal1lity ก็ไม่ใช่กระจอกนิครับ

Comment

เป็นผม ผมยังไม่เปลี่ยนอ่ะ รู้จักความพอเพียงตามพ่อหลวงครับ อีกอย่างมันยังไม่ตกเทรนด์เลย 8600GT เนี่ยเสียดายตังครับ ถ้าเงินเหลือก็มะเป็นไรครับตามความพอใจส่วนบุคคล แต่ถ้าวันไหนเราเดือดร้อนต้องการใช้เงิน ซักพันครึ่งพัน เราจะคิดถึงเงินส่วนต่างที่เราเอาไปทำอย่างนี้อ่ะครับ เป็นข้อคิดเล็กๆน้อยๆครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ บอร์ดนี้ได้ความรู้จิงๆเลย

Comment

อยู่ที่ความพึงพอใจของตัวท่านเองครับ
                พอท่านลง 22"ปุ๊บไอที่เคยปรับสุดได้มันก็จะไม่ได้แล้วหล่ะครับทีนี้ แล้วก็ได้เปลี่ยน8800อยู่ดี หากกะปรับสุด
                แต่เป็นผมก็เลือกอัพ22"ก่อน ลดลายละเอียดเอา ขอจอใหญ่เต็มตาสะใจ แล้วถอย8800ตามมาก็ไม่สาย(เผลอๆมีการ์ดใหม่ออกมาให้เลือกอีก)
                เรื่องPSU ซื้อใหม่เอาที่เกรดดีๆหน่อยก็จะดีครับ ถ้าจะใช้8800

Comment

ขออีกคำถามนะครับ สมมุติผมไปติดพัดลม ให้ heatsink อันเบ้อเร่อของตัว 8600gt fatal นี่ ปรับกันจะหมดป่าวงับ เคยมีคนบอก อย่าไปติดเลย พัดลมมันมีน๊อต เด่วจะมีปัญหาเรื่องประกัน แล้วก็ ติด heatsink ที่แรมด้วยอ่ะงับ ไม่ทราบว่า ประกันหลุดป่าว

Comment

ลง LCD22" แล้วก็จะได้ฤกษ์เปลี่ยนเป็น 8800 ครับ

Comment

Originally posted by teamkazuya View Post
                      ขออีกคำถามนะครับ สมมุติผมไปติดพัดลม ให้ heatsink อันเบ้อเร่อของตัว 8600gt fatal นี่ ปรับกันจะหมดป่าวงับ เคยมีคนบอก อย่าไปติดเลย พัดลมมันมีน๊อต เด่วจะมีปัญหาเรื่องประกัน แล้วก็ ติด heatsink ที่แรมด้วยอ่ะงับ ไม่ทราบว่า ประกันหลุดป่าว
                      ติดได้เลยงับ ไม่มีหมดประกัน น็อตก็ขันออกไม่ยากหรอก อย่าไปโดนยันต์มันก็พอแว้ว....

Comment

ดันนนนนน

Comment

Working...
                        X