Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแค่ไหนค่ะที่พอเล่นเกมส์ออนไลน์ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอแค่ไหนค่ะที่พอเล่นเกมส์ออนไลน์ได้

ถ้าจะใช้โน๊ตบุ๊คเล่นเกมออนไลน์ทั่วไปในท้องตลาด (รวมถึงพวกที่ภาพสวยๆด้วยนะคะ )

แต่ไม่เอาไปใช้เล่นเกมส์แผ่นๆ ( ที่รู้จักก็ Need อะไรประมาณนั้น )

โน๊ตบุ๊คที่ใช้ต้องมีการ์ดจอประมาณไหนค่ะ

ถึงจะเล่นเกมส์พวกนี้ได้ไม่สะดุด

การ์ดจอเป็นเรื่องใหญ่ค่ะ เพราะมันเปลี่ยนไม่ได้

ขอคำแนะนะด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Originally posted by leenaja View Post
    ถ้าจะใช้โน๊ตบุ๊คเล่นเกมออนไลน์ทั่วไปในท้องตลาด (รวมถึงพวกที่ภาพสวยๆด้วยนะคะ )

แต่ไม่เอาไปใช้เล่นเกมส์แผ่นๆ ( ที่รู้จักก็ Need อะไรประมาณนั้น )

โน๊ตบุ๊คที่ใช้ต้องมีการ์ดจอประมาณไหนค่ะ

ถึงจะเล่นเกมส์พวกนี้ได้ไม่สะดุด

การ์ดจอเป็นเรื่องใหญ่ค่ะ เพราะมันเปลี่ยนไม่ได้

ขอคำแนะนะด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

พวก On-Board ของ Intel กับพวก ATI X300 คงไม่ไหวครับ หากไปเล่น Online ภาพสวยๆเช่น Linage 2

Comment

คุณต้องบอก เกมส์ที่เล่นด้วยจะได้รายละเอียดมากกว่านะครับ

ดูอย่าง ge ดิ โหดซะ

Comment

ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์แบบภาพสวยๆจริง งบอย่างต่ำ ก้อสามหมื่นปลายๆครับ เพราะ เกมส์ปัจจุบันนี้บางเกมส์การ์ดจอ 128mb มานก้อเล่นได้แค่ต่ำถึงปานกางแค่นั้นครับ เกมส์ทุกวันนี้ อย่างน้อยก้อ256mb ครับ

Comment

Direct X 9
          GeForce 7200 7300 7400 7600 7700
          Radeon X1300 2300 1400 1600 1700

Direct X 10
          GeForce 8400 8600 8700
          Radeon X2400 2500 2600 2700

แรงตามทุนทรัพย์ครับ

Comment

555

Comment

ATI X200m ที่ผมใช้อยู่ก้อเล่นพวก need carbon ragnarok ranonline audition ได้ดีนะ

Comment

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

Comment

ผมถอย benQ มาเล่น ลินเนจ2 การ์ดจอเยี่ยมไม่มีกระตุก

Comment

Working...
                  X