Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU

e6850 กับ q6600 อันใหนดีครับ

E6850 แรงกว่า

Comment

ราคามันพอๆกันเลือกตัวใหนดีครับ

Comment

มองไกลก็ q6600 ครับ

Comment

เป็นผมเอา q6600อ่ะครับ ใช่ไปได้หลายปีเลย

Comment

หลายหัวใช่ว่าจะแรง + ดีกว่าเสมอไป ต้องดูที่ภายในตัว CPU มีชุดคำสั่งภายในด้วย
            Core Speed เยอะก็ได้เปรียบได้
            ก่อนตัดสินใจซื้อควรศึกษาให้ดี นะจ๊ะ อ่านเยอะๆ (ความรู้ทั้งนั้น) ^^ อ่านไม่อ่นเหมือนกัน
            *Q6700 ยังมีเดี้ยง

V

ผลเทสจาก ตปท. E6850 กับ Q6600

.

Comment

แล้วแต่การใช้งานดีกว่าครับ..ถ้าอยากแรงก็ 6850 ถ้าเอามา render งาน ก็ 4 หัว โลด.........

ดูผลเทสต์ก็อยากได้ 6850 เหมือนกันนะ..เล่นเกมส์สุดๆและดูงาน encode บางงาน ก็ชนะ Quad ได้ตลอดเลย..

เอาไงดีหว่า...แต่ถ้า Quad 1333 Mhz ออกมา ค่อยว่ากันอีกทีครับ
              Last edited by heaven_no.9; 26 Jul 2007, 20:32:29.

Comment

Working...
              X