Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง VGA / AGP (8X) หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง VGA / AGP (8X) หน่อยครับ

การ์ดจอ AGP(8X) รหัส GF กับ FX ต่างกันยังงัยครับ

แล้วสองตัวนี้ต่างกันเยอะมั้ยครับ

256MB AGP GF6200 (64-bit/ TD) INNO 3D

128MB AGP FX6200 (128-bit/ TD) FORSA

มีตัวอื่นน่าใช้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ใช้ทำงานตัดต่อน่ะครับ ไม่ได้เล่นเกมส์

ขอบคุณครับ

ขอดันหน่อยนะครับ คืออยากรู้ว่าอันไหนมันดีกว่ากันน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

GF กับ FX เป็นแค่รหัสสินค้าของแต่ละยี่ห้อครับ

จากตัวเลือกที่ให้มา ...

เลือกยากชะมัด มันใกล้เคียงกันมาก

เอา่ Inno แล้วกันครับ เพราะใช้วัสดุดีกว่า Forsa

แต่ Forsa มีประกันแบบ L/T

เลือกยากจริงๆ

Comment

ขอบคุณครับ

มีตัวอื่นที่น่าใช้ก็แนะนำด้วยนะครับ

Comment

ระบุงบมาดีกว่าครับ ว่ามีเท่าไหร่

Comment

เล่น Spark จะดีกว่านะครับ

ถูกตังค์ดี

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
              ระบุงบมาดีกว่าครับ ว่ามีเท่าไหร่

3000 + - นิกหน่อยครับเน้นใช้กับงานตัดต่อพวกไฟล์หนังครับ

ขอบคุณครับ

Comment

7300 GS หรือ 9550 ก็ได้ หรือ มือ 2 ก็จะไดเรุ่นใหญ่ครับ

Comment

ถ้า 3000 +- นิดหน่อยผมเอา 7300GT ddr2 ก็พอและ เห็นบอกไม่ได้เล่นเกมส์

Comment

128MB AGP FX6200 (128-bit/ TD) FORSA ตัวล่างดีกว่าครับ อินเตอร์เฟส 128 บิต ความแรงต่างจากตัวบนพอสมควรเลยครับ

Comment

FX มานตระกูล 5 ไม่ใช้รหอ

Comment

Working...
                      X