Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Dell Optiplex745C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review]Dell Optiplex745C

ไม่พูดพล่ามทำเพลงเลยนะครับบอก Spec เลยละกัน
    CPU : E6400
    RAM : 1GB DDR2 667
    HDD : 160GB SATA
    Monitor : Dell LCD 19"
    Case : Dell
    Mouse : Dell
    Keyboard : Dell
    License : Windows XP Pro

เริ่มต้นกันเลยนะครับ

tag ข้างกล่องครับผม

เปิดกล่องออกมาแล้ว เย่

ของที่ติดมาด้วย mouse , แผ่นรอง , สายไฟ 2 เส้น , cd driver และ cd windows xp pro พร้อมคู่มือ

รูปนี้มี Keyboard ติดมาด้วย

ตัวเครื่องครับ น่าแปลก ไม่เห็นมีพลาสติดคลุม เหมือนกับเครื่องแบนด์ หรือ เครื่องประกอบเลย

Attached Files
    Last edited by idos; 27 Mar 2008, 20:15:51.

เเปลกไม่มีพลาสติกคลุม สงสัยคนประกอบเอาไปครอบหัวเล่นกัน

Comment

รูปด้านหน้าเครื่อง

ด้านบนเครื่อง

ด้านหลังเครื่อง

เปิดเครื่องแล้วววว ดึงหลังเครื่องแค่นี้ฝาก็เปิดแล้ว

ด้านข้างเครื่องแบบโชว์ออฟแล้ว

Last edited by idos; 27 Mar 2008, 20:20:29.

Comment

สล๊อต PCI Express กับ PCI

ใส่การ์ดจอเข้าไปและ จะบอกว่า case นี้ดีมากใส่นู่นใส่นี่ไม่ต้องมีไขควงให้วุ่นวายเลย

เค้าล๊อกกันอย่างงี้

ปิดไปแล้วล๊อกเรียบร้อย

Last edited by idos; 27 Mar 2008, 20:24:19.

Comment

เครื่องไว้ทำไรครับเนี่ย

Comment

ด้านหน้า Case (แต่อยู่ด้านใน) โล่งดีจัง

CPU กะ Heatsink

พัดลม(ใหญ่มาก)

Heatsink มี pipe 6 ท่อแหนะ

ดูกันเต็มๆตอนถอดกรอบพลาสติกยึด Heatsink

Last edited by idos; 27 Mar 2008, 20:28:09.

Comment

Internal Speaker

แผงวงจรของตัว Speaker ให้เดาน่าจะเป็นภาคขยาย

มี Sensor เช็คว่าเครื่องโดนเปิดเมื่อไหร่ด้วย

จบแล้วครับผม ผมใส่รูปให้ใหม่แล้วนะครับ รวมทั้งแก้ข้อความนิดหน่อยครับ

Last edited by idos; 27 Mar 2008, 20:31:36.

Comment

Originally posted by nong_f View Post
                เครื่องไว้ทำไรครับเนี่ย
                ร้านเน็ตครับ จริงๆไม่ตั้งใจเอาถึงขนาดนี้หรอกครับ แต่คำนวนราคาเครื่อง + ลิขสิทธิ์ windows แล้วถูกกว่าประกอบเองครับ เลยซื้อของเค้าซะเลย

Comment

*0* BTX Mainboard

Comment

ใช้ DELL เชียว หรูมากมาย

Comment

ตกเครื่องละเท่าไรอ่าครับ

Comment

สองหมื่นนิดๆคับ ยังมะรวมการ์ดจอนะ

Comment

เหอะๆๆ เล่นซะ 6400 เลยน่ะ

Comment

กี่เครื่องนะท่าน หลายกล่องจัง

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
                              เหอะๆๆ เล่นซะ 6400 เลยน่ะ
                              ตอนแรก เอา athlon x2 4600+ แต่ของไม่มีเค้าเลยให้ E6400 มาหนะครับ ราคาเท่าเดิมก็ ok เลย

Originally posted by monkomoro45 View Post
                              กี่เครื่องนะท่าน หลายกล่องจัง
                              35 เครื่องคับ

Comment

Working...
                              X