Announcement

Collapse
No announcement yet.

เท่าที่สังเกตเทำไหมเวบforums.overclockzoneมันเหมื่อนกันโหลดตลอดเวลาโหลดไม่เสร็จสะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เท่าที่สังเกตเทำไหมเวบforums.overclockzoneมันเหมื่อนกันโหลดตลอดเวลาโหลดไม่เสร็จสะที

เท่าสังเกตมันข้องใจมานานแล้วที่ผมเข้าเวบไม่ว่าจะปล่อยให้โหลดนานขนาดไหน มันก็ไม่หยุด หมุนสะที่เป็นเพราะไรหรอครับ

บางobjectซึ่งใช้ร่วมกันทุกหน้า โหลดไม่หมดแล้วขาดการติดต่อของส่วนนี้ไปซะเฉยๆ ถ้ามันยังโหลดobjectในหน้านั้นไม่หมดมันก็ไม่หยุดหมุน browserมันก็ใจดี รออย่างเดียว ไม่ส่งrequestซ้อน (ถ้ามันส่งซ้อนเร็วๆเวบก็คงจะล่มบ่อยกว่านี้)
    Last edited by PUSH THE TEMPO; 27 Jul 2007, 00:10:51.

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
      บางobjectซึ่งใช้ร่วมกันทุกหน้า โหลดไม่หมดแล้วขาดการติดต่อของส่วนนี้ไปซะเฉยๆ ถ้ามันยังโหลดobjectในหน้านั้นไม่หมดมันก็ไม่หยุดหมุน browserมันก็ใจดี รออย่างเดียว ไม่ส่งrequestซ้อน (ถ้ามันส่งซ้อนเร็วๆเวบก็คงจะล่มบ่อยกว่านี้)
      แล้วต้องทำไงถึงจะหายให้มันหยุดหมุน ดูแล้วมันเหมือนจะดึงแรงเน็ตด้วยนะ ต้องไปปรับการตั้งค่าไรด้วยไหมาครับ

Comment

ผมก็รู้สึกว่ามันดึงเน็ตอ่ะนะ แต่ว่าถ้ามันไม่ล่ม ผมก็โอแล้วล่ะ

Comment

พอมันโหลดไม่หยุดซะที ผมก็เล่นกด stop ลูกเดียวเลย....

Comment

ถ้าไม่ติดใจอะไร ปล่อยมันหมุนไปแหละคับ ปกติถ้าขาดการติดต่อไปแล้วมันจะไม่ดึงแรงเนตนะ

ถ้าจะให้มันหยุดหมุน กดstopโลด

Comment

Working...
            X