Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบด้วยคะเกี่ยวกับสเปค COMPAQ PRESARIO V3000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบด้วยคะเกี่ยวกับสเปค COMPAQ PRESARIO V3000

ใครพอทราบสเปกโน้ตบุ๊คของ COMPAQ PRESARIO V3000 ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าสเปคเครื่องเป็นยังไงบ้าง รุ่นนี้ดีไม่ดียังไงนะคะ พอดีว่ามีเพื่อนเอาโน้ตบุ๊ครุ่นนี้มาขายนะคะ ซื้อมาได้ 2 เดือนแล้วแต่ไม่ได้ใช้งานอะไรเลยเพราะซื้อมาชนกับคนที่บ้านเขานะคะ เพื่อนหนูเขาก็เลยเอามาขายหนูเห็นบอกว่าตอนนั้นซื้อ 29000 จะขายให้หนู 22000 หนูถามเขาเรื่องสเปคแต่เขาไม่รู้นะคะเพราะทิ้งกล่องไปแล้ว ก็เลยอยากทราบสเปคของรุ่นนี้นะคะ แล้วพวกพี่ๆๆคิดว่าจะซื้อดีไหมคะเพราะเครื่องมันยังใหม่นะคะจะคุ้มไหมคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
    ป.ล. เห็นเขาบอกว่ามีฮารดิส 80GB แรม 512 ประมาณนี้นะคะมันจะใช่รุ่นนี้หรือเปล่าคะ ช่วยตอบทีนะคะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้นะคะอิอิ

V3000 มีหลายรุ่นครับซอยรุ่นเป็น 10 ครับลองเช็คมาและกันว่าเป็นรุ่นไหน

ปล.ส่วนตัวใช้รุ่น Compaq v3433 ครับ

Comment

ตามท่าน arnu_a ซีรีย์นี้ ซอยเยอะจิงๆ

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะ COMPAQ PRESARIO V3287 นะีฮารดิส 80GB แรม 768 ถ้าผมจะขายล่ะก็ 16000 นี่เต็มกลืนแล้วนะ

Comment

คือว่า ของผมมันก้อเขียนว่า V3000 อ่ะคับ

ลองดูใน Dxdiag มันบอกว่า

System Model : Presario V3000 (GM207PA#AKL)
          BIOS : Ver 1.00PARTTBLh
          Processor : Genuine Intel(R) CPU T2130 @ 1.86GHz (2 CPUs)
          Memory : 502MB RAM

ผมอยากรู้ว่า ของผมเป็นรุ่นไหนอ่ะคับ คือว่า พอดีเพิ่งได้มาอ่ะคับ

รบกวนด้วยนะคับ

Comment

Working...
          X