Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจอยังงี้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจอยังงี้มั่ง

อยู่ดีๆ window แจ้ง error เป็นลักษณะบอลลูนขึ้นมาบริเวณ taskbar โดยแจ้งว่า window delay write failed อ่าครับ พอจะทราบว่ามันเป็นที่ Hdd แต่ไม่รู้แก้ไขยังไง เคยลองทำตามวิธีที่เวบ microsoft บอกเอาไว้ http://support.microsoft.com/kb/330174 แต่ก็ไม่หาย ก่อนหน้านี้ผมใช้ Hdd Seagate 80 Gb SATA ก็เป็นเหมือนกัน หลังจากนั้นก็เป็นบ่อยขึ้นเลยเอา Hdd นี้ไปอัพเกรดที่ D-com เป็น 120 Gb แทน คิดว่าจะไม่เป็นแล้ว แต่ก็ยังเป็นอีก ทั้งๆที่ Hdd อีกลูกนึงที่เป็น IDE ไม่เคยมีปัญหาใดๆ อ้อ....ลืมบอกไป Hdd ลูกที่เป็น SATA ที่เป็นอาการนี้ปัจจุบันผมต่อ Box External อยู่นะครับ ก่อนหน้านี้เคยต่อ Internal ก็เป็นเหมือนกัน

ท่านใดพอจะทราบวิธีแก้ไข ช่วยบอกทีครับ

PSU อาจจ่ายไฟได้ไม่พอครับ
    คือเห็น HDD แต่สั่งให้มันทำงานไม่ได้ Format หรือ Install ไม่ได้
    เปลี่ยน PSU ใหม่ที่วัตต์เต็ม หายครับ

Comment

เหวอ~ท่านครับ ผมเคยเจออาการนี้แล้ว HDD ผมเจ๊งกระบ้ง ไปเลยนะครับท่าน
      สาเหตุคือไฟไม่พอครับ ยิ่งถ้าใช้เป็น External อยู่ด้วยล่ะยิ่งสำคัญเลย เพราะถ้าไปเสียบ USB ด้านหน้าไฟที่พอร์ตด้านหน้าอาจจะไม่พอ แนะนำให้ย้ายไปเสียบด้านหลังบนบอร์ดดีกว่า

แต่ที่สำคัญที่สุดคือ PSU ครับ หาเปลี่ยนใหม่แบบ Watt สูงกว่าเดิมดีกว่าครับ จะได้ไม่มีปัญหาแบบนี้อีก

Comment

งั้นช่วยแนะนำ PSU ให้ทีครับ ตอนนี้ดูอยู่ 2 ตัวระหว่าง Cooler Master 650W กับ Enermax 500W

Comment

Working...
        X