overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: Resident Evil 5 ลง Xbox 360 ปลายปีนี้ PC คาดว่าปีหน้าครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

Default Resident Evil 5 ลง Xbox 360 PC คาดว่าปีหน้าครับ

อลังการอีกแล้วหลังไปดูเดโมมา
    http://www.gamersyde.com/game_857_en.html
    ผมนึกว่า CG เฉยๆอ้าวไม่ใช่นี่มันระบบในเกมเลยนี่หว่าเพราะมีฉากนึง เล็งปืนด้วยขยับไปมาเล็งเป้า

ใครอยากดู video demo ไปที่ gamersyde นะครับโหลดมา 150MB แต่ความยาววิดีโอ3นาที
    ใครซื้อการ์ดแรงๆจะได้ใช้ก็งานนี้แหละ
    Last edited by Khow; 28 Jul 2007 at 08:20:56.

OverclockZone Member xecution's Avatar

คราวนี้ใครเป็นตัวเอกล่ะเนี่ย คาแรคเตอร์ใหม่หรืออาจจะพี่คริสเจ้าเก่า

OverclockZone Member chanon2525's Avatar
    ศรีย่าน อนุเสาวรีย์ พระราม4 คลองเตย รามอินทรา

อยากให้ จิล ใส่กระโปรงสั้น สีฟ้า มาเป็นตัวเอก เอิ๊กๆ เอาชุดในไบโอ 3มาเลย

OverclockZone Member Khow's Avatar

Main character= Chris Redfield อันนี้ยืนยันมาแล้วครับในเดโม
    เขากลับมาแล้วโคตรเท่
    Last edited by Khow; 27 Jul 2007 at 14:57:34.

OverclockZone Member kurak's Avatar

รอชม

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

เตรียมตัวกันให้พร้อมคับ 55

ขอบคุณข้อมูลคับผม

แค่ภาวนาไม่ให้เจอโรคเลือนนะครับ
    ในเว็บมันบอกไตรมาสที่4 2007
    แต่ใจเย็นๆรอปลายปี 2008 หรือ ต้นปี 2009 ดีกว่าครับ
    ป่านนั้นเครื่องแรงกันถ้วนหน้าแล้ว

OverclockZone Member xecution's Avatar

พี่คริสเก๋าที่สุดในโลกของเกมนี้แล้ว

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

คอลโซล ลูกเดียว คอมภาพแบบนี้คงอีกนานกว่าจะลื่น

OverclockZone Member amppeter's Avatar

วาว ลง PC ด้วยเหรอ จิงเหรอ
    หรือว่า เกมไหนที่ลง 360 ได้ ก็จะลง PC ได้อย่างนั้นเหรอ !!!
    8800gts จะเล่นได้รึป่าวน้า

ภาพสวยเกินเหตุนะครับเนี่ยะ

ตอนแรก RE4 ที่ตอนแรกเลยออกบนเครื่องเกม cube ผมก็ว่าภาพมันสวยแล้วนะ
    ต่อมาเอามาลงบน PS2 ก็ดรอบภาพลงมาหน่อยนึง แต่ถ้าเล่นจอ TV ธรรมดาๆ คงไม่แตกต่างกันเท่าไหร่
    แต่พอมาลงบน PC ภาพก็ไม่ได้แย่เลย แถมกินสเป็กต่ำอีกด้วยผมนึกว่าต้องไช้การ์ดจอเทพซะอีกที่ไหนได้ fx5500 ก็เล่นได้แล้ว

แต่ภาค 5 นี้ จะเป็นยังไงก็ไม่รู้แหะ จากที่ได้ดู ตัวอย่าง movie gameplay แล้วภาพสวยกว่า RE4 มากๆครับ
    ก็ไม่รู้เหมือนกันต้องใช้สเป็ก ของ crysis รึเปล่าถึงจะได้ภาพขนาดนี้อ่ะนะ
    Last edited by amppeter; 29 Jul 2007 at 05:49:05. Reason: 1

เรื่องลง PC มีกำหนดการของ capcom ออกมาแล้วอ่ะครับแค่ยืนยันว่าลง PC แน่ๆแต่ไม่บอกว่าวันไหน ผมว่ารอดูบน Xbox ก่อนดีกว่าครับภาพอลังการขนาดนี้ถ้าลง PC การ์ดจอ 8800GTX จะเอาอยู่มั้ยเนี่ย
    ปล.ของPc กิน spec ต่ำก็จริงสำหรับ RE4 แต่ภาพที่ได้ก็ห่วยแตกตามการ์ดที่เล่นครับ
    แต่ผมว่ามันก็สวยดี(หลังออก patch มาแล้วน่ะนะ)
    In an interview between SPOnG and Keiji Inafune, Biohazard 5 is said to be coming to the PC. As it stands, it is set to release alongside the PLAYSTATION3 and Xbox 360 versions sometime next year.

"SPOnG: Two titles I mainly wanted to talk to you about today were Devil May Cry 4 and Resident Evil 5. What’s new in Devil May Cry 4? And, what was the thinking behind Resident Evil 5 being set in Africa, for example?

Keiji Inafune: Well, I’m overseeing production on those titles, as well as all Capcom’s other titles, so I can only really answer general questions on those titles. For specific questions you’re better checking out the demos outside – and check with the game’s producer [indicates DMC4 producer, Kobayashi-san] out there.

As for Resident Evil 5, all we’ve done is shown the trailer and we’ve been instructed not to say anything more to anybody. Not just you press guys. Anyone; other than it is scheduled for release next year on PC, PS3 and Xbox 360."

Source: SPOnG.com
    Last edited by Khow; 2 Aug 2007 at 05:01:33.

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

X-box.360 ภาพสวยก็จริง แต่เครื่องมันห่วยแตก จะเสียวันไหนก็ไม่รู้..แล้วแต่ดวง..ดวงแตก แค่ 15 วันก้ไฟแดงมาแล้ว...อิอิ..................ส่วน pc ภาพอาจด้อยกว่า แต่ไม่ต้องกังวลว่าจะเสียง่าย...รับรองว่าจะอยู่กัยเราไปอีกนานจนกว่าจะเจอเกมที่รีเควสสเปคแบบมหากาฬ........

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ซื้อ XBOX มาเล่นถ้าจะคุ้มกว่า อัพคอมมาเล่น

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมว่าHDRมันแปลกๆ แสงจ้ายังกะใช้bloom

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    ซื้อ XBOX มาเล่นถ้าจะคุ้มกว่า อัพคอมมาเล่น
    ถ้าผมจะเล่น360ผมต้องชื้อมาที3เครื่องเลย เสียปุ๊บจะได้มีเล่นต่อปั๊บ ถ้ามีตังชื้อแค่เครื่องเดียวอย่าเล่นดีกว่านอนร้องให้ศูนย์ซ่อมก็ไม่มี

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ภาคนี้พี่ คริส จะดูสถุลลงหน่อย ไว้หนวดไว้เคราด้วยนิดหน่อย แถมบุกตะวันออกกลางอีก เหอะๆๆๆ ซอมบี้นี่แขกทั้งนั้น

เกมส์ดีๆ ที่ผมรอคอย

ภาค5นี้ไม่มีซอมบี้ครับเป็นคนที่ถูกอะไรสักอย่างควบคุม ที่ผมไปดูเดโมมา
    สถานที่ในเกมเท่าที่อ่านใน review น่าจะเป็นแอฟริกาใต้ครับ
    สังเกตง่ายๆมันถืออาวุธด้วยครับ
    มอนสเตอร์เป็นคนดำไม่ใช่แขกครับอิอิ
    Last edited by Khow; 4 Aug 2007 at 09:40:01.

OverclockZone Member Macro's Avatar

ดูพรีวิวแล้วขอรับ
    เค้าบอกว่าแสงจะเป็นอุปสรรคในการเล่น
    เช่นเวลาเราอยู่กลางแดด แล้ววิ่งเข้าไปในบ้านทันที จะทำให้จอเรามืด ประมาณว่าสายตาปรับไม่ทัน
    เป็นโอกาสให้ผีดิบวูดูพวกนั้นมาเล่นงานเราได้
    พี่คริสขวัญใจผมกลับมาแล้ว ดีใจจริงๆ
    ..
    แต่กว่าจะได้เล่นก็ปี 2009 ....
    คาดว่าตอนนั้น console น่าจะถูกลงแล้ว หรือไม่ก็ PC พัฒนาไปจนเล่นเกมพวกนี้ได้ลื่นๆล่ะนะ ^^

2009 ป่านนั้นผมเล่น DDR3 ไปแล้วมั้ง
    ภาคนี้ยังมี Laser sight เหมือนเดิมนะครับเพียงแต่มันมองยากหน่อย
    ดูวนไปวนมาหลายรอบก็เพิ่งมาสังเกตเห็นนี่แหละ
    Last edited by Khow; 5 Aug 2007 at 15:38:06.

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    แน่ใจเหรอครับว่าคุ้มกว่า ลองมันแดงดูซักทีแล้วจะรู้ครับซื้อ 360 2 เครื่อง ราคาก็ไม่ต่างกับ PC เจ๋งๆซักเครื่องแล้วครับแถมยังทำอะไรได้มากกว่าด้วย แต่ผมเองก็มี 360 กับเค้าอยู่เครื่องและยังไม่แดงอะนะเล่นมาได้ปีกว่านิดๆแล้วที่ซื้อมาเพราะอยากเล่นเกมเดินหน้ายิงที่ไม่ลง PC เท่านั้นแหละครับไม่ได้หวังจะคุ้มอะไรหรอก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks