Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วไม่บูธเข้าวินโดว์ **ช่วยทีครับ**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วไม่บูธเข้าวินโดว์ **ช่วยทีครับ**

พอเปิดแล้วมันไม่บูธเข้าวินโดว์ มันจะค้างอยู่ที่หน้าจอสีดำ สักประมาณ 20 วิ แล้วมันจะรีสตาร์ทเอง ไม่รุ้เปงเพราะอารายคร๊าบบ ช่วยบอกถึงสาเหตุและวิธีแก้ไขด้วย ใช้เมนบอร์ด ASUS P5LD2

ลองเอาแรมออกมาขัดครับ

Comment

POWER กี่วัตต์ครับ อาจเป็นเพราะไฟไม่พอ หรือเสีย ก็เป็นได้ ลองหาตัวอื่นมาลองใช้ดูครับ
      Last edited by boyเจ้าเก่า; 27 Jul 2007, 16:14:51.

Comment

ลองเคลียร์ CMOS ดูก่อนครับ อาจตั้งค่าอะไรผิดพลาด...

Comment

ลองทุกทางแล้วพ่ะยะค่ะ

ลองเคลียร์ CMOS ดูก่อนครับ อาจตั้งค่าอะไรผิดพลาด...
          อันนี้ทำอย่างไงอ่ะคับ

Comment

ถอยแรมออก1ตัว เป็นหรือเปล่า

Comment

ถอดถ่อน mb ออกเลย พักไว้ 3 วิ แล้วใส่กลับที่เดิม

Comment

ตอบกันไปหมด ละ
                สงสัยวินโดวส์เดี้ยง ละกันครับ หิหิหิ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                  ถอดถ่อน mb ออกเลย พักไว้ 3 วิ แล้วใส่กลับที่เดิม
                  ใช้วิธีเหมือนกันตอนOCแล้วไม่ผ่าน ^^

Comment

ขอบคุณครับ เด๋ยวลองดู หุหุ

Comment

Working...
                    X