Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขั้วต่อ HD แบบ SATA บน M/B หลุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขั้วต่อ HD แบบ SATA บน M/B หลุดครับ

นึกออกป่ะครับตัวที่เราจะเอาสายที่มาจาก HD เสียบเข้ากับ M/B น่ะครับ คือตัวพลาสติกสีดำมันหลุดไปครับ เหลือแต่ขาที่เป็นโลหะน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีขายหรือเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนเองทำได้ไหมครับ M/B ยังไม่หมดประกันครับ เหลือถึงสิ้นปี

เครมครับ ถ้าไม่ยอมให่เครม ก็ ร้านซ่อม บอร์ดเปลี่ยนได้ครับ

Comment

เปลี่ยนเองได้ป่ะครับ

Comment

แม่เจ้าทำอีท่าไหนหลุด

Comment

สงสัยรุนแรงมากไปมั้ง นะ --"
          ลองเอาไปเคลมดูครับ
          ถ้าไม่ได้ก็คงต้องลองเข้าร้านซ่อมดูนั้น ละ

Comment

1.ถ้าเครมไม่ได้เสียตังเท่าไรครับ ให้ศูนย์ทำ

2.ถ้าให้ร้านทั่วไปทำเสียตังเท่าไรครับ

3.ซื้อของมาเปลี่ยนเองมีขายหรือเปล่าครับ ถ้ามีซื้อที่ไหนครับ

Comment

โทรถามศูนย์เลยซิครับ

Comment

แล้วพลาสติกของเก่ามันไม่อยู่เหรอ?

เอายัดกลับลงไปอ่ะ ใช้ได้นะ

Comment

ไม่อยู่นะสิครับ ไม่งั้นจับยัดลงไปแล้วติดกาวก็น่าจะใช้ได้

Comment

ผมก็ทำช่องต่อ ide แตกอ่ะ

หน้าซีดเลย ประกันคงหมดแน่ๆ

Comment

Working...
                    X