Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไอ๊หยา!! DDR2-1333 CL 5-5-5-9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอ๊หยา!! DDR2-1333 CL 5-5-5-9

ได้มาแล้วครับ Ram OCZ PC2 9200 Flex XLC
    มาแล้วก็ต้องลองอัดซะหน่อย
    System
    CPU : Intel X6800 @4.00 Ghz On Air by Thermaright Ultra 120 eXtreme(ผมชอบจัง Heat Sink ตัวนี้ เย็นสุดๆ ลากได้ไกลมากๆ นี่ยังไม่สุดนะครับ แค่จะลองแรม)
    MB : Asus P5K Deluxe ไม่รู้จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ บอร์ดนี้ Vcore ตันที่ 1.7 V VDimm ตันที่ 2.55 V แล้วมันจะทำ 9 sec. ได้ไม๊นี่ ( เร็วๆนี้ครับ )
    Ram : ก็ตัวข้างบนนั่นแหละครับ สวยดี น่าจะใช้เป็นหวีได้ดีกว่า Dominator มีท่อน้ำให้ด้วย แต่ไม่ใส่ ลองมันแบบ On air นี่แหละ ก็เย็นๆดีอยู่ครับ

ลองลากไป ตันที่ 1333 Mhz CL 5-5-5-9 Sub 3-30-3-3-3 @ 2.55 V
    ไปได้ไกลดีเนอะ
    ใครว่างช่วยสอนวิธี run super PI 32 Mb 2 หัวให้หน่อยครับ ทำมะเป็น

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=221487

แรมน่าจะไปได้ไกลกว่านี้นะนี่ (แต่ไฟบอร์ดมีแค่นี้เองง่ะ - - )

superpi 2 หัวก็คือ เอาsuperpi มา copy ตั้งชื่อให้ต่างกันก็รันพร้อมกัน 2 ตัวได้แล้ว ต่าง folder ด้วยนะ
    (ก็คือ มี 2 โปรแกรมนั่นแหละ)

Comment

วันก่อนเพิ่งไปดู PC 10000 (DDR2 1250)ของ Corsair ในเว็บลุงทอมแต่เห็นราคาแล้วสยองครับ 600$ ประมาณ 2หมื่นครับ

ใครมีตังซื้อมาลองลากเล่นๆไปที่ 1500 ดูครับ
      ส่วนผมได้แต่มองตาปริบๆแรมแพงกว่า CPU อีก

Comment

แรมของ ocz นี่มันออกแบบมาได้สวยบาดใจจิงๆ

Comment

แจ่มศักดิ์...ครับ...

หวี OCZ แรงได้ใจ+งาม จริง....

Comment

โอ้ววแรงสะใจวัยโจ๋จิงๆ ว่าแต่อิจฉาคนเล่นคอมห้องแอร์จิงๆเลย อยากมีแอร์กะเขาบ้างอ่า จะได้มี 4G on AIR บ้าง

Comment

แรมใส่ น้ำได้ด้วย หิหิหิ

Comment

มาแรงอีกแล้วแฮะ เอาใจช่วยครับ ให้ถึง 9 sec เร็วๆ

Comment

แรงมากกกกกกกกเลยครับ สู้ๆต่อไปครับเอาให้สุดครับ

Comment

ตบมือ (แปะๆ) ให้เลยคับ
                    จงแรงอย่างนี้ต่อไป

Comment

แรงมากเลยครับพี่หมอ ส่วนวิธีรัน Pi2หัว ก็ก็อปปี้โฟล์เดอร์โปรแกรมออกเป็น2อัน แล้วก็เอาซ็อดคัดออกมาทั้ง2ตัวเลยนะครับ แล้วก็เปิดพร้อมกันแล้วก็เลือกเหมือนกันทั้ง2ตัวเลยแล้วก็กดOk ให้พร้อมๆกันแค่นั้นหละครับ

Comment

เจ๋ง จ๊าบ แจ๋ว ครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                          โอ้ววแรงสะใจวัยโจ๋จิงๆ ว่าแต่อิจฉาคนเล่นคอมห้องแอร์จิงๆเลย อยากมีแอร์กะเขาบ้างอ่า จะได้มี 4G on AIR บ้าง
                          อิ อิ On Air condition ครับ ถ้าสนใจเชิญนะครับ ท่านซอล กำลังรับสมัครคนเติม LN2 พอดี

ขอบคุณน้อง Greatng กับน้อง nong f ครับ สำหรับข้อมูล เดี๋ยวจะไปลองดูว่าจะรอดไม๊

Comment

แรมสวยมากเลยงับ

Comment

เทส PI 32 Mb 2 หัว จบที่ 1302 Mhz เองครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=221659

Comment

Working...
                              X