Announcement

Collapse
No announcement yet.

External HDD Box + HDD 3.5" ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• External HDD Box + HDD 3.5" ช่วยแนะนำทีครับ

External HDD Box + HDD 3.5" ช่วยแนะนำทีครับ
    อยากได้ HDD External Box กับ HDD 3.5" มาใช้กับ Laptop(Asus A8jp) มี (IEEE1394) เอามาเก็บไฟล์หนังที่โหลดมา ขนาด Image DVD 4-8Gb. หนัง HD-DVD กับ BluRay เรื่องนึงก็ 20-40Gb.
    และ ก็จะเปิดดูหนังจาก Ex. HDD นี้ด้วย อยากทราบว่า

1.จะใช้ HDD ยี่ห้อไหน+Bufferเท่าไหร+ความเร็วรอบเท่าไหร+IDE/SATA/SATAIIแบบไหน ถึงจะเหมาะกับ การใช้งานของผม?

2.External HDD Box ยี่ห้อไหนดี, เอาแบบ IEEE1394 ดีไหม,ราคา?

3.HDD EXTERNAL แบบสำเร็จรูป มันจะดีกว่าไหมครับ เช่น WESTERN,HITACHI,ฯลฯ

***ไม่เน้นพกพา ใหญ่+หนัก ได้ งบไม่เกิน 4,000 บาท

รบกวนด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้+ประสพการณ์ จะซื้อมาลองผิดลองถูกก็ เสียดายตังถ้ามันไม่ตรงตามความต้องการ ขอบคุณมากครับ

ดันไป

Comment

WD MY BOOK 250-320-500-1000-1500 กิ๊ก
      SEAGATE ก็มีเหมือนกัน อิอิ
      พอร์ตเชื่อมต่อก็มีทั้งมาตรฐาน usb2.0 ieee1394 e-sata

ประหยัดลงมาอีกก็ HDD 3.5" + BOX แบบมี ieee1394 e-sata usb2.0 เยอะแยะเลยครับผม

Comment

ซื้อต่อผมจิ อิอิ 160GB SATA2 BoxมีeSATAด้วยขาย2600เองน้าประกันเหลือบานนนนนนนสนใจติดต่อครับ

Comment

Working...
        X