Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 จะลง Vista ลงตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 จะลง Vista ลงตัวไหนดีครับ

เซง XP มั่กๆ เล่น DotA แล้ว BlueScreen ตลอด

ถ้าลง Vista จะมีปัญหาอีกไหมครับ

แล้วถ้าจะลบ XP ออก ลงแต่ Vista ต้องทำอย่างไรครับ หรือต้อง Format ครับ

xp ไม่ใช่แหละ

- ลองถอดแรมออกแถวนึง แล้วเล่นดูว่าหายไหม
    - ลองดูความร้อน cpu - vga ว่าขึ้นไปขนาดไหนตอนเล่นเกม

ลองดูเผื่อหาย

ส่วนมาก 70-80 % เล่นเกม ด้วย xp

Comment

คนที่แก้ BlueScreen ของ DotA ได้แล้ว ทำไงกันบ้างครับ แนะนำทีครับ

แล้ว Vista ใช้ Lan ได้แล้วใช่ไหมครับ เห็นตอนซื้อเค้าบอกว่ายังไม่ได้อ่ะครับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ยังคับ

Comment

ลองลงมา 4-5 รอบแล้วครับ

Comment

ผมยังไม่ใช้วิสต้าครับ เพราะเกมส์ที่ผมเล่นอยู่หลายเกมส์ยังม่ายซัพพอร์ต

Comment

ถ้าจะลงวิสต้า แนะนำให้ลงเวอร์ชั่น Vista Ultimate ครับ
              format ก่อนลงใหม่นะครับ

Comment

Ultimate 32 bit ครับ Lan ใช้ได้ และใช้ได้ทุกๆ อย่างครับ เสถียรดีด้วย
                64 ไดร์เวอร์บางตัวยังไม่มี

Comment

แล้ว XP มีใครแก้เรื่อง DotA ได้ยังครับ

Comment

Working...
                  X