Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโชว์กะเค้ามั่ง (ภาค 2 Sunbeam 9 Bay)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโชว์กะเค้ามั่ง (ภาค 2 Sunbeam 9 Bay)

จากกระทู้นี้นะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=82483

ขอตั้งใหม่เลยละกัน เคสใหม่ทั้งที

เพิ่งไปหิ้วมาจาก TKcom เมื่อวันศุกร์ที่ 27 โคตรหนักเลยครับ

กลับมาถึงห้องที่รังสิต ก็ปาไป 2 ทุ่มครึ่ง ก็นั่งประกอบเพลิน ๆ ย้ายอุปกรณ์จากเคสตัวเก่ามาด้วย

พอทำเสร็จเหลือบไปดูนาฬิกา...ป๊าดดดดด...!!!! ตี 3 ครึ่ง โอ้วแม่เจ้า

อาการง่วงกำเริบขึ้นทันใด

ก็เลยถ่ายรูปแบบพอหอมปากหอมคอ ให้ดูกันไปพลาง ๆ ก่อน ใครอยากดูรูปเคสตัวเก่า

สีสันฉูดฉาด ก็ตามไปดู ตามลิ้งค์ด้านบนนะครับ

พอประกอบลงเจ้า 9 Bay ตัวนี้ แสงสีฟ้าที่สะท้อนจากตัวเคส มันกลบสีสันไปหมดเลย

เลยเห็นแค่แสงสีฟ้า ๆ กับไฟสีเขียวจากเจ้า Zalman อยู่รำไร ๆ เพราะเจ้า 9 Bay ตัวนี้

วัสดุที่เป็นตัวเคสนั้น ถูกออกแบบมาให้สะท้อน UV

ขอบอกว่า ตอนนี้มือไม้ระบมไปหมดครับ นั่งเอามือขันน๊อตทีละตัว ตอนประกอบเคส

เพราะหัวน๊อตพี่แกเป็นพลาสติก แบบมีรอยบาก ให้ใช้ไขขวงปากแบนเท่านั้น

ไขแน่นไปหัวก็บิ่น ... บอบบางจริง ๆ ต้องเอามือนั่งหมุนทีละตัว ๆ (รวม 60 กว่าตัว)

ปล.พัดลม Tt iFlash 120mm ที่เห็นในเคสตัวเก่า ถอดออกไปแล้วครับ ว่าจะเอาไปประมูลในงาน

Meeting วันที่ 4 สิงหาคมนี้

เข้ามาแล้วไม่ Comment ขอให้ขี้ไหลจู๊ด ๆ

Last edited by illusion_tx; 28 Jul 2007, 06:06:42.

อยากดูมุมอื่นคร้าบบ....

Comment

มีการแช่งการอีก = =

สวยดีครับแต่ออกแนวฟ้าเกินไปมั้งนิ แล้วนี้หมดเท่าไหร่อะนี่

Comment

ที่มันฟ้าเพราะ หลอดuv ทำให้เคสมานเรืองแสงเป็นสีฟ้า มานเลยฟ้ามากๆๆๆๆๆ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ หุหุหุ แต่ตอนนี้อยากได้UFO แนวดี เหอะๆๆๆ

Comment

แนะนำให้ซื้อตะแกรงกรองฝุ่นงับ ฝุ่นจะได้เข้าไปไม่มากนัก

Comment

ตู้เก็บฝุ่นสีฟ้า หุหุ

Comment

สวยดีครับ เรียบๆ ลำโพงยี่ห้ออะไรครับสวยดี

Comment

บรรเจิดไปเลย ขอรับท่านillusion_tx

Comment

เคสนี้เท่าไหร่ครับจะไปรับตัวมาบ้าง งามแต้งๆ

Comment

9Bay 3500
                    UFO 3000

Comment

Originally posted by copper View Post
                      อยากดูมุมอื่นคร้าบบ....
                      เดี๋ยวจัดให้ครับ แต่ว่าตอนนี้มีปัญหาคือ กล้องแบตเตอรี่หมด แล้วที่ชาร์จอยู่บ้าน

ต้องรอวันอังคารอ่ะครับ ที่ชาร์จถึงจะมาถึงที่ห้อง ยังไงเดี๋ยวจะถ่ายมาให้ดูอีกนะครับ

อันนี้ถ่ายแบบรีบ ๆ ไม่ได้จัดแสง เพราะกลัวกล้องดับ แบตเตอรี่มัน Low แล้ว

Originally posted by sc View Post
                      สวยดีครับ เรียบๆ ลำโพงยี่ห้ออะไรครับสวยดี
                      Philips 2.1 ch SPA2320 RMS Subwoofer 44 W ครับ ราคาประมาณ 1,000.- เศษ ๆ ครับ

Comment

ยังขาดของหลายอย่างเลยครับ ยังมีช่องว่างเหลือเยอะ เลย ถ้าหามาใส่ให้เต็ม จะสวยกว่านี้ ครับ ด้านหน้อา มันดู ว่าง ๆ ยังไงไม่รู้

Comment

แสบตา...

Comment

Originally posted by Microsoft View Post
                            ยังขาดของหลายอย่างเลยครับ ยังมีช่องว่างเหลือเยอะ เลย ถ้าหามาใส่ให้เต็ม จะสวยกว่านี้ ครับ ด้านหน้อา มันดู ว่าง ๆ ยังไงไม่รู้
                            กำลังเก็บเงินซื้อ ชุดน้ำครับ Tt Bigwater 745

เดี๋ยวข้างหน้าจะหายไปอีก 2 ช่อง ว่าจะเอาเกจวัดระดับน้ำมาใส่ครับ

Comment

เคสเก่าสวยกว่าครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X