Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำมัย x-Fi Music ทำให้เครื่องผมช้าลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำมัย x-Fi Music ทำให้เครื่องผมช้าลงครับ

มันทำให้เครื่องผมช้าลง อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ แต่ไม่ใช่อยู่ดี ๆ มันช้าเลย
    ตอนแรกเปิดเครื่องมามันก็ดีๆ อยู่ครับแต่พอหลังเปิดพวกโปรแกรมเปิดเพลง
    มันจะช้าลงอย่างเห็นได้ชัด บางทีไม่ต้องเปิดโปรแกรมเปิดเพลงหลอกครับ
    เล่นไปสักพักก็ช้า ครับ
    ผมใช้บอร์ด
    Asus A8N SLi Delux ครับ

แรมเท่าไหรท่าน ถ้า512คงลำบาก

Comment

มีไฟล์ startup บางตัวของมันที่ไม่จำเป็น เอาออกก็ได้ครับ

Comment

อาการแก้ไม่หายครับ(ของผมนะ)ใช้2วันผมปล่อยเลย แต่ลืมไม่ได้ใช้ตัวmod ท่านลองดูครับดาวโหลด http://file2.mydrivers.com/sound/cre...ppax232sp2.zip เสียงดายจริงไม่ได้ลอง

Comment

X-FI มันกิน Resource เครื่องอยุ่พอสมควรครับ อันใหนไมได้ใช่ก็ไม่ต้องลงไปหรอกครับ โหลดนานถ้าลงเต็ม แต่เครื่องไวไว มันก็แค่ช้าลงไปนิดหน่อย

Comment

แปลกดีเนอะ ที่ใช้อยู่ไม่เห็นรู้สึกเป็นงี้เลย

Comment

ผมว่าเลือกลงซอฟแวร์ที่จำเป็นก็พอครับจะได้ไม่ช้า

Comment

ปิด startup ของ creative ไปให้หมดทุกตัวเลยครับ ตอนผมซื้อมาแรกๆก็เป็น ปิดแล้วหายครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                  ปิด startup ของ creative ไปให้หมดทุกตัวเลยครับ ตอนผมซื้อมาแรกๆก็เป็น ปิดแล้วหายครับ
                  แล้วมันปิดงัย ครับ ผมลงแม่งทุกตัวเลยย

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                    แล้วมันปิดงัย ครับ ผมลงแม่งทุกตัวเลยย

start>>run>>>msconfig แล้วเลือกตัวที่เกี่ยวกับcreativeออก

Comment

มันมีแค่ตัว นี้ตัวเดียวเองครับ

Comment

กด ctrl alt del แล้วมันจะ processes อันหนึ่งของ creative ไม่รู้ชื่ออะไร ปิดซะแล้วจะหาย

Comment

เยี่ยมครับ ไม่รู้ขายไปแล้ว

Comment

ปัญหา คือ ผมไม่รู้ว่าอันไหนของ creative ครับ ช่วย สแนปรูปมาให้ดูหน่อยคัรบ
                            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                              ปัญหา คือ ผมไม่รู้ว่าอันไหนของ creative ครับ ช่วย สแนปรูปมาให้ดูหน่อยคัรบ
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X